Em bị cận từ hồi học cấp 2, mỗi bên gần 2 phẩy nên đương nhiên là phải đeo kính mọi người ạ. Cặp kính cận khiến em trông kém xinh nhưng bỏ ra thì mắt cứ lờ đờ, trông chẳng có hồn gì cả. Sau này, kính áp tròng xuất hiện, em tưởng cuộc đời em đã sang trang mới nhưng không, sau một thời gian đeo em liên tục bị nhức và đau mắt nên đành từ bỏ. Sau này mọi người khuyên em mổ mắt nhưng vì sợ với tốn kém nên em không làm. 

Vào một lần lướt mạng, em tình cờ đọc được trên một tờ báo có công thức phục hồi thị lực bằng nguyên liệu tự nhiên từ bác sĩ nhãn khoa Nga Vladimir Petrovich Filatov. Thấy cũng dễ làm và có nguồn gốc đáng tin cậy nên em đã quyết định thử. Em rất hào hứng và mong mắt mình được cải thiện, giảm độ cận dù ít thôi cũng được.

Không ngờ, sau 1 tháng em đã thấy mắt mình có sự thay đổi rõ rệt, đỡ nhức mỏi hơn, khi bỏ kính ra có thể nhìn thấy những vật ở gần rõ hơn so với trước đây, em mừng lắm. Ai đang tìm cách chữa cận thị an toàn thì thử xem sao này. 

hình ảnh

Ảnh: Internet

Theo bác sĩ Vladimir Petrovich Filatov, từ những ngày đầu thập niên 60, ông đã tự nghiên cứu và bào chế từ các nguyên liệu tự nhiên ra bài thuốc chữa cận thị. Ông đã công bố rộng rãi và khuyên bệnh nhân của mình sử dụng bài thuốc này, kết hợp với các bài tập đơn giản để cải thiện thị lực cho người cận thị. 

Bài thuốc được rất nhiều người tin dùng, có công dụng thật sự, giúp mắt sáng rõ hơn từng ngày, giảm thiểu được nhiều triệu chứng về mắt do cận thị gây ra. 

Bài thuốc trị cận thị

Nguyên liệu:

100g nước ép nha đam

500g quả óc chó nghiền

300g mật ong

Nước cốt chanh (3-4 quả chanh)

Cách làm:

- Cho nguyên liệu đã chuẩn bị vào máy xay sinh tố, xay nhuyễn thành hỗn hợp sệt

- Cho hỗn hợp vào hũ thuỷ tinh rồi đậy kín nắp, bảo quản trong ngăn mát tủ lạnh dùng dần (thông thường lượng hỗn hợp trên dùng được trong 10 ngày)

- Mỗi ngày uống 3 lần, mỗi lần 1 thìa trước bữa ăn chính 30 phút. Kiên trì sẽ thấy thị lực được cải thiện rõ rệt. 

Dịch nhày của nha đam có công dụng làm mắt dịu mát, dễ chịu, giảm thiểu tình trạng mỏi nhức, cung cấp độ ẩm giúp mắt khỏe mạnh trở lại. Óc chó thì giàu chất chống oxy hoá, kẽm và vitamin E có thể cải thiện sức khoẻ mắt và bảo vệ mắt không tăng số. Mật ong hình thành nên lớp màng mỏng bảo vệ giúp giảm căng thẳng mắt và chanh giàu vitamin C giúp mắt sáng, bảo vệ võng mạc. 

hình ảnh

Ảnh: Internet

Một số lưu ý khi dùng bài thuốc chữa cận thị của bác sĩ người Nga

Đây là liệu pháp chữa cận thị tự nhiên nên sẽ cho hiệu quả nhanh hay chậm tuỳ vào tình trạng mắt của mỗi người. Người bị nhẹ thường sẽ nhanh thấy có tác dụng hơn, người cận nặng cần phải kiên trì. 

Ngoài ra, người đang bị rối loạn tiêu hoá, bệnh thận, phụ nữ đang mang thai 3 tháng cuối, người bị bệnh lao, tim mạch, trĩ... thì không nên dùng bài thuốc này.

Nguồn: Tổng hợp