Bé gái nhà em 8 tuổi, đang học lớp 3. Biết rằng lứa tuổi của con rất hiếu động, ham vui và nghịch ngợm, hay chạy nhảy , tiếp xúc với rất nhiều các ban ở trường học cũng như ở nhà nên bé rất dễ nhiễm các bệnh truyền nhiễm quá da, qua hô hấp, đường tiêu hóa... Nên em đã chăm sóc bé rất cẩn thận,hàng ngày dặn con biết cách giữ vệ sinh cá nhân, tối đến tắm rửa sạch sẽ cho con, chú ý thường xuyên các biểu hiện bệnh truyền nhiễm. vậy mà hôm qua thấy vùng da gần đầu gối của con có hiện tượng nấm da: da sần sùi , gai góc, mảng da đó đổi màu và hơi có vảy nhỏ. E thấy lo lắng và nghĩ là con đã nhiễm nấm da, trước đây con có bị một lần bôi thuốc đã khỏi rồi. Giờ lại bị tiếp :(

Thực sự em rất lo lắng cho vấn đề an toàn sức khỏe của con trước các bệnh truyền nhiễm qua tiếp xúc như này. Nhà em ở Hà Nội nên khí hậu ở đây cũng thay đổi thất thường, độ ẩm cao , thời tiết dễ tạo điều kiện cho dịch bệnh phát triển. Từ nhỏ đến giờ cũng nhiều lần bé bị lây từ các bạn rồi.

các mẹ thông thái ơi ! Tư vấn cho em cách chữa bệnh và phòng các bệnh kiểu như này cho bé nhà em với ạ!