Các thành viên thân mến,

BTC rất vui mừng thông báo danh sách các thành viên đoạt giải kỳ V của chương trình "Bé hỏi hay, mẹ dạy đúng" :Applause:. Xin chúc mừng các thành viên đoạt giải nhé :Rose::Rose:.

Tuy nhiên, BTC cũng thành thật gửi đến các thành viên lời xin lỗi vì sự chậm trễ trong việc công bố kết quả hàng tuần. Rất mong nhận được những thông cảm từ các thành viên thân mến.

BTC một lần nữa chúc mừng các bài được chọn :Rose::Rose::Rose:

1. Tại sao con Nhện không bị dính trên mạng nhện?

Hỏi: ID Yêu Nghi

Bé nhà mình đã được 5 tuổi, cô nàng thích nhất là phụ mẹ dọn dẹp, cũng vì sở thích này mà mẹ cũng rất mệt với bé về các câu hỏi bé hỏi trong quá trình “lao động” phụ mẹ, mấy câu đơn giản thích mẹ cũng cố trả lời, chỉ còn câu này mới phát sinh vào chủ nhật đẹp trời hôm qua “Mẹ ơi, tại sao con Nhện không bị dính trên mạng nhện của nó thế mẹ, con thấy mình mà đụng vào thì dính chặt ở tay mà?”. Các mẹ giúp mình nhé, cảm ơn các mẹ.

Đáp: ID tuoiht

Vì mạng nhện chính là nhà của nhện, nên nhện tự biết cách để không bị dính. Giống như người nhà mình thì sẽ có chìa khóa để vào nhà

2. Con muỗi thiệt là hay

Hỏi: ID mebengoc

Bé: Mẹ ơi, con bị muỗi đốt, đau quá.

Mẹ: Sao mẹ bảo tối ngủ trước khi tắt đèn phải giăng mùng rồi mới ngủ chứ!

Bé: ...thì con có giăng mùng rồi mà, hic. Nhưng con muỗi nó hay thiệt mẹ ha: tối thui như thế mà nó vẫn tìm thấy con và đốt con. Sao nó giỏi thế mẹ?

Mẹ: vì mẹ bí rồi...các mẹ khác ơi...