Đàn bà sinh ra đã lắm thiệt thòi. Nếu có thể, hãy cố gắng sống thật hạnh phúc mỗi ngày.

Có thể yêu sai người nhưng đừng dại mà yêu lại một người không đáng

Thật ra sẽ chẳng có gì là quá đáng khi bạn phải gặp dâm ba người không dành cho bạn trong cuộc đời. Thượng đế luôn có những tính toán riêng của người. Bạn phải gặp sai người vài lần để biết bạn phải trân trọng người sau này. Bạn sẽ đau lòng vài lần để biết mình xứng đáng có những điều tốt đẹp hơn. Nhưng sẽ là dại khi bạn yêu lại một người không đáng. Bạn nên nhớ, một khi họ đã không đáng với tình yêu của bạn thì mãi mãi vẫn là không đáng. Họ đã từng làm bạn đau lòng thì mãi về sau vẫn không thay đổi được. Những gì đã từng tổn thương bạn, tuyệt đối đừng bao giờ quay lại.

Học yêu mình trước khi yêu người

Ảnh: Internet

Đàn bà bất hạnh chính là vì không biết tự yêu lấy mình. Họ học cách yêu người khác trước cả việc nhận ra mình cũng cần được yêu thương. Đàn bà muốn hạnh phúc, phải lấy việc yêu thương và bảo vệ bản thân khỏi những tổn thương làm mục tiêu sống. Có nghĩa là, đừng bao giờ chọn người chỉ đem lại bất hạnh cho bạn. Mọi phụ nữ đều xứng đáng được yêu thương. Quan trọng là, bạn có thể tìm đúng người để yêu và được yêu đúng nghĩa nhất.

Đừng cố thay đổi bản thân vì bất cứ người đàn ông nào

Mỗi người sinh ra trên thế gian này đều là một điều đặc biệt duy nhất. Bạn có thể không xinh đẹp, giỏi giang hơn nhiều người. Nhưng bạn là bạn, và không ai có thể giống bạn. Và bạn không cần và cũng không nên phải giống bất kì ai. Và không người đàn ông nào xứng đáng để bạn phải sống một cuộc đời một người nào khác vì họ cả. Người đàn ông yêu thương bạn thật lòng sẽ chấp nhận mọi điều vì bạn. Nếu họ không yêu bạn, bạn có thay đổi thế nào, họ cũng vẫn không yêu bạn. Do đó, đừng cố gắng thay đổi bản thân mình vì người đàn ông nào

Độc lập, tự chủ trong mọi hoàn cảnh

Ảnh: Internet

Phụ nữ muốn hạnh phúc hãy trở nên độc lập trong cuộc sống của mình. Có một công việc ổn định, xài tiền chính mình làm ra chẳng phải sẽ rất tuyệt sao? Dù sao, đàn ông có thể rời xa bạn nhưng tiền thì chắc chắn không bỏ đi không bạn trân trọng nó. So với việc cố giữ một người đàn ông không đáng, kiếm được nhiều tiền và tự khiến mình vui vẫn tốt hơn. Và đừng để ai có thể làm chủ cuộc sống của bạn. Bạn chỉ có một cuộc sống, hãy cố gắng sống thật ý nghĩa và tốt nhất có thể

Gia đình và bạn bè là thứ không bao giờ quay lưng với ta

Một khi bạn đau lòng vì một người đàn ông xa lạ ngoài kia, đừng quên rằng gia đình và bạn bè đã bảo bọc và yêu thương bạn như thế nào. Đau lòng vì một người dưng rồi lại khiến người yêu thương bạn lo lắng, có đáng không. Và bạn phải nhớ rằng, dù bạn là ai, có như thế nào, chỉ có gia đình và bạn bè là nơi luôn chấp nhận bạn vô điều kiện. Hãy trân trọng và yêu quý họ nhiều hơn. Vì họ mới chính là thứ quý giá sẽ luôn đợi bạn trở về sau hết thảy những giông bão trong đời

Phải nhớ, là phụ nữ thì phải đẹp, nhất định phải đẹp.

Là phụ nữ, thì có lỡ buồn thì cũng phải buồn thật xinh đẹp. Hãy học cách chăm chút bản thân mọi lúc mọi nơi. Sẽ không thiếu những cách để bạn trở nên xinh đẹp và gọn gàng hơn, chỉ cần bạn muốn. Có phải bù đầu tóc rối, giàn giụa nước mắt tối qua thế nào, thì sáng ra bạn vẫn phải thật xinh đẹp để sống tiếp. Bên cạnh đó, cũng hãy trau dồi chính tâm hồn của mình. Đàn bà đẹp cũng vì tâm hồn và nhân phẩm của họ. Phải nhớ, phụ nữ đẹp sẽ luôn có có quà, nhé!

Phụ nữ hiện đại hãy đọc thêm những bài viết này:

7 bài học giúp phụ nữ tự tin, độc lập và kiêu hãnh trong cuộc sống

6 điều phụ nữ nên học để độc lập hơn trong cuộc sống

7 kiểu phụ nữ luôn khiến đàn ông phải mê mẩn xao xuyến từng phút, từng giây

Xem thêm clip: Bài nói chuyện thú vị về bí quyết sống vui của anh nông dân
http://www.webtretho.com/video/wp-content/uploads/sites/43/2016/01/UfWWxM4M85-480x360.jpg