Các bạn thành viên thân mến,

Nếu như lịch chụp hình của BB đặt ra buổi đầu tiên đã bị hoãn lại vì lý do thời tiết thì đến ngày thứ 2, thứ 7 – 06/11/2011 đã được ông Trời ưu ái cho rất nhiều. Trời không nắng gắt, gió nhẹ, đủ mát để các bà bầu được diện những mẫu mới nhất trong Bộ sưu tập Đông của BB Collection nhưng cũng đủ nắng để nước ảnh thật tươi, thật sáng và thật rạng rỡ.:x@};-

Đúng như giờ hẹn, từ 8h sáng, cổng công viên Bách thảo đã thấp thoáng đôi ba mẹ. Không khí lành lạnh, man mát của buổi sáng mùa thu Hà Nội được làm ấm lại bởi những nụ cười làm quen giữa các bà bầu và BTC. Ai cũng vui, phấn khởi và hào hứng. Các mẹ thì mong chờ được lên hình, được thấy mình tươi tắn qua những bức hình; thợ ảnh thì háo hức được bấm những tấm hình ưng ý, được chộp những khoảnh khắc đáng nhớ; stylist thì tha hồ tạo dáng, tạo kiểu, dựng hình để có những khung cảnh đẹp cho bức hình. Tất cả đều hướng đến một mục đích duy nhất : có những bức ảnh đẹp để lưu giữ lại hình ảnh của những bà mẹ tương lai trong những ngày tháng quan trọng này. :x@};-

Có nhiều mẹ thay đồ để chụp luôn vì đã trang điểm tại nhà – đôi ba mẹ lại chuẩn bị để chuyên gia trang điểm dặm thêm ít phấn, đánh thêm chút son; đôi ba mẹ đang ngồi chuyện trò ở ghế đá gần đó – vừa nói chuyện, vừa lên ảnh. Không gượng gạo mà rất tự nhiên là không khí chung của buổi chụp hình. Những nụ cười, những câu hỏi han, những lời gợi ý đã đưa những người cầm máy, những người tạo kiểu và những người mẫu không chuyện sát lại gần nhau hơn, hiểu ý nhau hơn và hợp tác với nhau tốt hơn. :x@};-

Thấp thoáng trong ảnh còn có sự hiện diện của những ông chồng. Có người vào ảnh, có người ngồi đợi vợ, có người đã kịp làm quen và rủ nhau ra quán nước gần đó nói chuyện về những ngày tháng kông thể nào quên vì sắp có con đầu lòng. :x@};-

Đâu đó trong không gian xôn xao tiếng cười, tiếng nói có lời xuýt xoa : sao hôm nay Bách thảo có nhiều bà bầu xinh thế.

Đâu đó trong nhóm những người chụp hình có lời khen ngợi : các bà bầu tự nhiên như người mẫu chuyên nghiệp ấy.

Đâu đó trong những bà bầu có lời đề nghị : chụp thêm nữa cho mình – cho vợ chồng mình được không?

Tất cả những điều tưởng chừng nhỏ nhặt ấy đã tạo nên sự gần gũi, thân tình, ấm áp giữa những người chỉ một vài tiếng trước đó thôi – là những người xa lạ. :x@};-

Buổi chụp hình kết thúc khi mặt trời lên giữa đỉnh đầu. Các bạn ra về, chúng tôi ở lại, ngồi với nhau, xem lại những tấm ảnh mình đã chụp và mỉm cười vui sướng vì đã có những thành quả đáng tự hào.

Cảm ơn các bạn đã đến với chúng tôi, để chúng tôi cảm nhận và ghi lại được những giây phút hạnh phúc rạng ngời của các bạn;

Cảm ơn các bạn đã hợp tác quá tốt với chúng tôi bằng cách mỉm cười, bằng cách thể hiện những cảm xúc các bạn đang có khi mang trong mình thiên thần của các bạn;

Cảm ơn các bạn đã quý mến chúng tôi – như chúng tôi đang rất trân trọng các bạn, những bà mẹ của các thiên thần.

Và rất mong sẽ được gặp thêm nhiều nhiều những bà bầu – những người mẫu không chuyên nhưng thể hiện rất đạt – những người sẽ cho chúng tôi hiểu nhiều hơn nữa về giá trị của 2 từ: tình mẫu tử.:x@};-

BTC hi vọng sẽ mang tới thật nhiều niềm vui và hạnh phúc hơn nữa cho tất cả các bà mẹ tương lai.:x@};-

Sau đây là 1 vài hình ảnh BTC đã ghi lại trong buổi chụp hình, các bạn cùng xem nhé :

Ảnh chụp sẽ được sửa và gửi lại các bạn sau 01 tuần.

Hẹn gặp các bạn ở buổi chụp hình tiếp theo, thứ 7, ngày 12/11/2011 nhé.

Thân ái,

BTC