Các mẹ ơi giúp mình với. Con mình hiện tại 5,5 tháng. Mình cho con ăn bột ngọt của Hipp cách đây 3 tuần. Lúc mới ăn có vẻ lạ miệng nên bé ăn thun thút nhưng mình lúc đầu chỉ cho ăn lưng chén nước mắm thôi, đến tuần thứ 2 thì cho ăn 2 cữ bột và cũng chỉ ăn từn đấy. Sau đó 1 tuần mình thử cho bé ăn bí xanh ngiềnn nhuyễn nhưng bé mím môi và khóc k chịu ăn, mình dừng lại. Mình thử cho bé ăn sữa chua cách đây chục ngày bé cũng nhất quyết k há miệng. MÌnh cũng k ép. Rồi mình thử váng sữa, kết quả cũng k khác gì. Mấy ngày sau mình thử cho bé ăn khoai lang nghiền, bé cũng chỉ ăn 1 miếng rồi cũng mím môi. Hwa thử cho ăn bí đỏ thì cũng đùn đẩy được 1 vài miếng rồi lại thôi. Còn bột thì 2 ngày hnay bé nhất quyết k ăn nữa, hoặc nếu dễ tính thì mình lựa mãi mới đút được 1 thìa, bé ngậm trong miệng đến chảy nước, đùn ra đùn vào mới chịu nuốt. Mình băn khoăn quá. Mình nghĩ đây là thời điẻm thích hợp cho bé ăn dặm rồi, vậy mà bé hầu như k thiết tha 1 món gì cả. Mình cũng đã thử trộn những loại củ trên với sữa và bột nhưng kết quả cũng vẫn là zero. Mình có nên tiếp tục k hay dừng lại đợi thêm 1 thời gian nữa hả các mẹ? Cũng xin chú thích thêm bé nhà mình cũng lười ăn lắm, mỗi bữa chỉ được khoảng 70ml sữa, ăn 5 bữa thôi. Bây giờ bé 8kg. Các mẹ ơi cho mình lời khuyên nhé.