Các mẹ thông thái ơi, giúp mình chuyện này. Bé gái nhà mình được 11th, nặng 9.5kg. Tuy nhiên, bé bị táo bón cũng khá lâu (kể từ lúc bắt đầu ăn cháo), tình hình ngày càng trầm trọng và thê thảm hơn... Để mình báo cáo tình hình ăn uống của bé như thế này: Bé uống sữa Lactogen, ăn ngày 3 bữa cháo. Mỗi lần nấu mình đều cho rau (rau dền, bó xôi, bồ ngót, cải thìa, súp lơ, đậu hà lan...) hoặc củ (khoai tây: 1 củ, bí đỏ, khoai lang, bí xanh: 1 khoanh bằng 2 lóng tay...). Buổi trưa thì thường cho uống 1 trái cam hoặc nước dừa. Chiều thì cho ăn 1 quả chuối / đu đủ (khoảng 1 khoanh bằng lóng tay) trộn sữa hoặc sữa chua. Lâu lâu thì thay đổi dưa hấu hoặc váng sữa nhưng cũng không cho ăn nhiều vì mình muốn ưu tiên cho ăn chuối và đu đủ. Nhưng con mình không nhiệt tình ăn trái cây lắm, mình phải ép lắm mới chịu ăn. Bé đi ngoài khoảng 1-2 ngày 1 lần, tuy nhiên, mỗi lần đi là bé khóc tội lắm, phân cứng và tròn to, thậm chí còn có tí máu nữa. Mình cũng đã ẵm đi BS ở TTDD và cho uống thuốc 1 lần nhưng vẫn không cải thiện được gì. Các mẹ xem giúp dùm mình: Cách ăn uống như vậy hợp lý chưa? Cần bổ sung thêm gì nữa? Nếu đi BS thì đi ở đâu? Giúp mình với nha! Cảm ơn các mẹ nhiều.