Mấy ngày hôm nay em cứ luẩn quẩn, đấu tranh suy nghĩ không biết mình có sai không và phải bắt đầu lại thế nào.

Bé nhà em hiện 6 tháng - 7kg, bé rất lười ăn, sữa mẹ hầu như không có mà bé không chịu ti bình. Trong vòng 2 tháng em cho con lên VDD 4 lần, bs bảo con ko chịu ti bình thì xúc thìa thế là em đè con ra xúc thìa. Bữa ăn của bé là khóc, dong, trớ... Rồi mọi người bảo hay bé chán sữa, bà nội bảo cho bé ăn bột thế là em cho con ăn bột từ 4 tháng. Thời gian đầu bé có vẻ thích ăn nhưng giờ thì bất kể sữa hay bột cứ cho thìa vào miệng là bé khóc run cả người lên. Vợ chồng em xót con kinh khủng.

Em đọc nhiều các bài trên wtt thấy các mẹ đã thành công trong việc rèn cho con ngồi ăn trên ghế, con thích thú ăn với pp ăn dặm kiểu Nhật nên rất muốn theo nhưng em không biết bắt đầu thế nào phù hợp với tình trạng của bé bây giờ cả. Hiện giờ 1 ngày em ép con ăn 3 bát bột: thịt + rau củ + sữa công thức, không uống sữa nữa (theo hướng dẫn của VDD), đến bữa là dong từ tầng 1 đến tầng 3 rồi ra ngoài ngõ ...Trời nắng nóng mà ăn thế này thì con ốm mất. Em con đầu nên không có kinh nghiệm, bà nội, bà ngoại từ trước đến giờ nuôi các cháu toàn cho ăn dong và ép ăn

Em định chiều về sẽ đi mua ghế, cần thiết sẽ xin nghỉ làm 1 tuần để cho con ăn nhưng thực sự em rất sợ cho bé ăn theo nhu cầu chắc bé ăn rất ít, sẽ còi đi, sức đề kháng kém và ốm nữa.

Các mẹ tư vấn giúp em với chứ em stress quá, đêm bé đói rúc mẹ suốt mà ti mẹ thì chẳng có tí sữa nào mà nhất quyết không ti bình. Em đến cơ quan mệt mỏi mà cũng chẳng có tâm trí làm việc nữa :Sad: