Bé nhà mình gần đc 7 tháng tuổi. 6 tháng đầu bé bú mẹ hoàn toàn, từ sau Tết tới giờ mình đi làm lại nên cho bé dặm thêm sữa ngoài, chắc có lẽ vì quen bú sữa mẹ nên bé 0 chịu sữa ngoài, bú rất khó phải dụ đủ kiểu luôn á. Mà có 1 điều nữa là mình đã cho bé uống 2 loại Friso và Similac, loại nào bé bú đc 1 hồi cũng ọc ra sạch sẽ (mình đã thử nghiệm qua cả tuần nay, bú mẹ thì 0 sao, trộm vía, còn bú bình có khi chỉ bú mới đc 50ml đã ọc hết, đợt trc uống Similac là ọc nhiều, còn Friso thì khi ọc khi không) Bây giờ bé vẫn tiếp tục bú Friso, vì thấy bé đi phân đẹp, 0 táo, đổi nữa thì 0 bik đổi sữa gì. Có mn có kinh nghiệm cho mình hỏi, có phải do bé mình 0 hợp sữa đó nên ọc phải 0? Nếu zậy nên đổi cho bé sữa gì thì đc, mình muốn kiếm loại sữa nào giống sữa mẹ để bé dễ dàng chịu bú (bé mình cũg thuộc dạng lười bú) mà 0 bị nôn trớ nữa, thấy con nôn trớ xót cả ruột gan í. Mình thấy có 1 số mẹ nói về sữa physiolac chuyên trị bé nôn trớ, sữa này có tốt 0 mn? Có mát và tăng cân đều 0? Mẹ nào bik chỉ giúp mình với nhe, mình cám ơn nhìu nhìu lém:x:x:x