Con của em gái mình nay cũng đã trải qua quá trình ăn dặm như những đứa trẻ khác rồi. Em mình có lựa chọn phương pháp ăn dặm truyền thống cho bé, ngày trước cho bé ti mẹ không thì ngày đi 2 lần đều đặn ngày nào cũng vậy, từ ngày cho ăn dặm có nhiều hôm bé không đi ngoài luôn ạ, có hôm đến 3 ngày mới đi ngoài phân thì hơi cứng khiến con khó khăn trong việc đi ngoài rất nhiều.  không biết Đây có phải là táo bón không các chị nhỉ,  Vì mình thấy hai đến ba ngày cũng không phải là một thời gian quá dài mày nên nghĩ rằng không phải là táo bón.

Không biết có mẹ nào trong cộng đồng đừng gặp trường hợp như em gái của mình không cho con ăn dặm nhưng con lại có dấu hiệu ít đi ngoài hơn, như thế thì có ổn không ạ. Có nên tiếp tục phương pháp ăn dặm này khi cháu mình có tình trạng như thế không nhỉ. Tại vì thấy cháu cũng ăn ngoan không có biểu hiện gì bất thường lúc ăn chỉ có chậm đi ngoài thôi. Nhiều hôm lo quá em mình phải nhét thuốc vào đít cho cháu dễ đi hơn ấy. Ai có lời khuyên cho mình xin ít lời khuyên với ạ. À cháu mình ngoài sữa mẹ ăn dặm thì có 2 cữ uống sữa công thức nữa các bạn à. Không biết điều này có phải từ những cái này mà cháu mình bị thế không nhỉ