Chị ơi cho em hỏi thăm một chút phẩy nhà em có bé em mới sinh    với lại là con đầu nên bé vẫn còn nhiều điều thắc mắc trong quá trình nuôi dạy con lắm . hôm nay qua thăm thì thế trộm vía bé cũng mau lớn nhìn rất bụ bẫm. Bé em mình mới hỏi rằng cháu mình khoảng 5 tháng tuổi thì có nên cho uống nước ép trái cây không? Mình chăm con cũng lâu rồi nên cũng không có rõ chỉ nhớ là đối bé dưới 6 tháng tuổi thì loại nước duy nhất bé được uống đó chính là dòng nước từ sữa mẹ, ngoài ra bé không được uống bất kỳ loại nước nào kể cả nước lọc. Không biết điều này có đúng không ạ phẩy Nếu uống nước ép nhiều ở độ tuổi này thì có sao không ạ đang tính cho bé thử các loại nước để bé bé tiếp cận dần với quá trình ăn dặm, chứ  đến 6 tháng em mình phải đi làm rồi không biết phải làm thế nào nữa các chị ạ. 

Và nếu Bé được ốc uống các loại nước ép thì nên chọn những loại trái cây nào để cho bé thưởng thức về à bé em mình nghe rằng nước ép dưa hấu rất tốt cho sức khỏe nhưng không biết rằng đối với các em bé nhỏ như vậy thì có uống loại nước ép này được không? Đúng là làm mẹ rồi tự nhiên thấy nó trưởng thành và phải tìm hiểu nhiều điều hơn rất nhiều luôn ấy. Chị em nào biết cho mình xin một vài lời khuyên với nhé. đôi lúc lên đây hỏi được nhiều chị em giải đáp hay lắm luôn, cảm ơn các chị em các mẹ bỉm trước nhé