Các mẹ ơi giúp mình với, con mình bị chứng trào ngược da dày, từ lúc sinh ra tới giờ chưa có 1 ngày nào là bé không ói hay trớ. Bây giờ con mình hơn 11 tháng rồi nhưng ăn cháo xay nhuyễn thì vẫn ói ít nhất ngày 2 lần :(( nên dù mình đã nghiên cứu và cố gắng áp dụng phương pháp ADKN từ lúc bé mới tập ăn nhưng vẫn không được. Mình đã cố gắng đi đúng tiến độ ăn thô nhưng cứ mỗi lần như vậy là con minh lại có vấn đề: mọc răng, viêm họng, bỏ ăn, sụt cân thê thảm nên mình vẫn không nâng cấp cho bé được. Mình đã thử cho bé cầm bánh ăn dặm, rau củ hầm mềm để cầm ăn nhưng con mình chỉ cầm chơi hoặc đút cho người khác ăn chư không bao giờ đưa vào miệng mình. Bé cũng không bao giờ đưa bất cứ thứ gì như đồ chơi vào miệng nên mình không biết tập nhai cho bé như thế nào. Hiện nay bé vẫn an cháo và thức ăn xay nhuyễn như bột và dĩ nhiên là nuốt chửng chứ không nhai. Ngoài ra con mình không chịu bú bình, đã bỏ bình từ lúc 2 tháng và không thích uống sữa nên phải đút bằng muỗng mà được rất ít lại còn hay ói nữa. Con mình ăn là chính chứ uống sữa không được bao nhiêu nên mình không biết làm sao để tập ăn thô, tập nhai cho con. Mình biết bé 11 tháng vẫn ăn cháo xay như bột như vậy là trễ lắm rùi. Có mẹ nào có cách gì giúp mình với, có bé nào bị như bé mình mà tập ăn thô thành công chưa? và đến bao giờ bé mới hết ói?

Mình thực sự rất stress về khoảng ăn uống của con, mình phải nghỉ việc ở nhà cùng bà ngoại để chăm con mà cũng không xong vì bé rất hay ói. Ngoài vấn đề ăn uống ra thì con mình khá thông minh, lanh lẹ, chiều cao và cân nặng ở mức trung bình thôi. A, con mình vẫn chưa thấy có biệu hiện chán ăn cháo xay, v ẫn ăn rất vui vẻ chỉ có điều thấy con người khác tầm tuổi này đã ăn cơm nát và cầm đồ ăn cắn nhai ngon lành mình sốt ruột quá Mong các mẹ tư vấn cho mình với. Cám ơn các mẹ nhiều.