TÌnh hình là thấy các mẹ bàn về kiểu Nhật nhiều quá! Em theo Nhật không nổi nên xin các mẹ kinh nghiệm ăn kiểu Việt Nam vậy :p

Bé nhà em ăn theo kiểu nhật nửa mùa hic hic. Bây giờ 12 tháng ăn cháo, rau băm, thịt băm tất cả trong một bát hổ lốn. Thức ăn riêng thì chỉ là đồ ăn chơi để mẹ lừa đút cháo vào mồm thôi. Nấu kiểu nhật thì k khó nhưng lượng thì nhiều mà con ăn thì ít, đã thế khẩu vị lại khác, có những món mình chẳng bao giờ xào hay nấu lẫn với nhau, tự nhiên cho con ăn cứ thấy làm sao ấy

Bây giờ bé đang ăn cháo hạt lổn nhổn nhưng loãng, đặc là ngậm hic hic

Em khó lòng tập cho bé tập trung vào ăn uống và tự xúc vì bé ăn như thế chỉ đc mấy miếng là chán, k bao giờ ăn hết bát cháo.Lỗi tại em ngay từ ngày đầu tập ăn cho bé đã k kiên quyết được với bà ngoại nên bà cứ cho vừa ăn vừa chơi đồ chơi. Bây giờ bé vẫn vừa ăn vừa chơi như vậy.

Em k biết là sau cháo thì cho con ăn gì. Mấy hôm trước thử xay cơm nhưng k ổn. Xay nhuyễn thì chẳng khác gì nấu cháo mà xay lổn nhổn thì con k ăn. Khổ cái là để 1 lúc cơm đặc lại khó ăn còn con mình thì ăn lâu có tiếng. Mỗi bữa ít cũng 1 tiếng.

Dạo này em chán nên chỉ ăn trong 30 phút, k ăn nữa thì thôi. Nhưng chủ quan được như thế là do con uống được sữa, mỗi ngày độ 7,800 ml đã thấy hài lòng lắm rồi.

Có mẹ nào như em k ạ. Chia sẻ đê!!!