Giấc ngủ rất quan trọng đối với sự phát triển của bé. Nhưng hầu hết các bé đều không thích đi ngủ. Giúp con có tinh thần thoải mái, tự nguyện đi vào giấc ngủ là "nhiệm vụ" hàng ngày của các mẹ. Mình cũng vậy.

Mình nghĩ đây sẽ là một công cụ hỗ trợ mình trong việc ru con: Chiếc gối "Em Thỏ ngủ rồi kìa!"

Nguyên liệu làm gối là vải dạ. Mình chọn màu hồng, vì để tặng cho con gái. Một mảnh nho nhỏ vải dạ trắng để trang trí cho đôi tai, hai chút xíu vải letf đen và hồng làm mắt và mũi. Tất nhiên, để tạo thành sản phẩm hoàn hảo, còn cần ruột gối.

Cắt 2 miếng hình dáng chiếc gối, kèm 4 mảnh tai bằng vải hồng, và hai mảnh vải trắng để trang trí như thế này:

Úp mặt phải của hai miếng tai thỏ lại, máy chập.

Lộn phải tai thỏ, máy miếng vải dạ trắng để cho đôi tai thêm xinh:

Áp hai mặt phải gối vào nhau, gắn tai thỏ vào giữa hai lớp mặt gối ở vị trí thích hợp, máy xung quanh. Nhớ chừa lại một chút để đút ruột gối. Máy xong, lộn trả lại mặt phải nó sẽ như thế này:

Trang trí cho em thỏ cái mũi hồng hồng và mi cong xinh xinh đã khép bằng vải letf (Khâu đính vào mặt gối):

Đút vỏ gối vào cho mặt em thỏ căng phồng êm ái.

"Con ơi, em thỏ ngủ rồi, mình cũng đi ngủ thôi!"

Đảm bảo, bé sẽ chẳng nũng nịu với mẹ khi thấy đúng là em thỏ đã ngủ rồi, mình phải đi ngủ cùng em í thôi.

Chúc các mẹ và các bé có những giấc ngủ ngon!!!

Cám ơn mọi người đã ghé xem và động viên những bài dự thi của mình. Đây là bài thi cuối cùng.

Xin cám ơn BTC đã cho chị em chúng tôi cơ hội được thể hiện tình yêu với con và cơ hội được học hỏi lẫn nhau!!!