Cách đây 2 tuần em thấy khí hư ra màu trắng đục, dính mảng và có mùi hôi, khi quan hệ thấy đau rát (mà lúc đó em vừa sạch kinh xong 3-4 ngày). Em thấy bất ổn nên đi khám tại bệnh viện Trung ương, bác sĩ bảo em bị viêm lộ tuyến cổ tử cung ở dạng nặng, bác sĩ kê đơn cho em uống thuốc Ofloxacin mỗi ngày 2 viên chia sáng và chiều, ngoài ra còn đặt thuốc Grathozi mỗi tối, cứ đặt và uống hết thuốc bao giờ sạch kinh 2 ngày đến khám lại. Sau 2 tuần đặt thuốc, em vẫn ra khí hư màu vàng hơi nâu, có khi có pha chút máu hồng hồng, và đặt thuốc tối hôm trước thì hôm sau đi làm thuốc bị chảy ra ngoài cùng khí hư, cứ khoảng 1-2 tiếng là chảy. Đi khám lại thì bác sĩ vẫn bảo bình thường và kêu về đặt thuốc tiếp.

May mà được mách tìm bác sĩ Hằng ở Vietmec nên mình đến khám thử. Sau khi khám tổng quan và làm một số xét nghiệm và kiểm tra khác như: siêu âm ổ bụng, soi cổ tử cung, soi tươi dịch âm đạo,… bác sĩ chẩn đoán mình bị viêm lộ tuyến cổ tử cung cấp độ 3, nên không thể chỉ dùng thuốc mà phải kết hợp cả điều trị ngoại khoa mới khỏi được. Bác sĩ chỉ định dùng thuốc kết hợp điều trị với đốt viêm lộ tuyến nên lúc đầu mình cũng hơi lo lắng vì sợ đau và để lại sẹo. Nhưng làm cũng chỉ mất khoảng 10 phút và không đau như mình nghĩ. Sau 2 tuần thực hiện, mình đến kiểm tra lại thì thấy, các tế bào mầm bệnh đã tiêu diệt hết, các mô mềm xung quanh cũng không bị tổn thương hay để lại sẹo.

Mẹ nào bị viêm lộ tuyến chữa ở Vietmec thành công thì điểm danh nào!