Bởi ông bà ta nói chớ có sai, yêu đương mà "lỡ" dính tới một trong ba đối tượng "con thầy - vợ bạn - gái cơ quan" thì khó tránh một số rắc rối. 

Một ngày 8 tiếng hoặc hơn ở văn phòng là khoảng thời gian tương đối dài. Vì lẽ đó, nói không ngoa thì đồng nghiệp là đối tượng mà chúng ta có thời gian tiếp xúc nhiều bậc nhất trong một tuần. Không có nhiều thời gian gặp gỡ các mối quan hệ bên ngoài nên nhiều anh chị em công sở chọn yêu đương trong môi trường làm việc là điều không lạ gì. 

Thế nhưng mọi người cũng biết, từ xưa ông bà ta đã có câu "con thầy - vợ bạn - gái cơ quan", là những đối tượng nếu yêu vào sẽ dễ nảy sinh một số rắc rối. Đơn cử vừa mới đây, trong một hội nhóm trên mạng xã hội quy tụ đông đảo thành viên là dân công sở, một cô nàng đã có dịp chia sẻ câu chuyện tình đầy "kịch tính" của mình khi trót yêu một anh đồng nghiệp trong văn phòng. Cụ thể, cô tâm sự:

hình ảnh

Dòng tâm sự của cô nhân viên văn phòng trẻ (Ảnh chụp màn hình/ Group: Công Sở Có Gì Vui)

Chủ đề tình yêu nơi công sở vốn chưa bao giờ hết “hot”, cho nên sau khi được đăng tải cách đây vài giờ, những dòng tâm sự của nữ nhân viên văn phòng nhanh chóng thu hút được sự chú ý của đông đảo thành viên trong nhóm. Rất nhiều bình luận chia sẻ quan điểm, tư vấn đã được để lại bên dưới:

- "Gửi thì tội cho bà người yêu, nhưng thôi cứ gửi đi, đau dài còn hơn đau ngắn, biết đâu cứu được bà người yêu khỏi người đó".

- "Gửi đi bạn ơi, không thì tội cho chị kia. Bạn bị gạt 1 tháng còn chị kia chắc 7749 lần rồi mà chưa biết ấy."

- May biết sớm nhé, chứ để người yêu nó phát hiện ra trước thì toang. Thôi biết rồi thì né vội bạn ạ!"

hình ảnh(Ảnh minh họa: pixnio, thegioididong)

Văn phòng cũng như một xã hội thu nhỏ, có đầy đủ mọi loại người với đủ những tính cách, kiểu sống khác nhau chị em nhỉ? Thế nên việc yêu đương trong môi trường này cũng chẳng khác gì chơi một ván bài, vì nó hên xui lắm. Nó không sai, không hề trái với đạo lý nhưng bạn cũng nên cẩn trọng và cân nhắc kỹ nếu muốn phát triển mối quan hệ yêu đương nơi công sở nhé!

Nguồn bài viết: Group Công Sở Có Gì Vui