Thấy con gặp tình trạng vàng da, Võ Hạ Trâm lo lắng đủ điều như "ngồi trên đống lửa". Các mẹ ai từng trải qua cảm giác này sẽ hiểu nỗi lòng của Võ Hạ Trâm như thế nào. 

Làm mẹ - ai mà không lo lắng khi con gặp phải những vấn đề khác thường trên cơ thể, nhất là với trẻ sơ sinh. Võ Hạ Trâm cũng vậy, lần đầu làm mẹ, cô lo lắng đủ điều khi ái nữ bị vàng da. Biết rằng tình trạng này hầu hết trẻ sơ sinh đều gặp phải nhưng với bé Moon, dấu hiệu ngày một tăng khiến bác sĩ lo lắng bởi có thể sẽ ảnh hưởng đến vấn đề sức khoẻ khác nghiêm trọng hơn.

Võ Hạ Trâm chia sẻ con gái đã được yêu cầu lưu viện thêm 1 ngày để thực hiện biện pháp chiếu đèn hạ chỉ số vàng da xuống mức an toàn. Mặc dù xa con chỉ 12 tiếng, song với nỗi lòng của một người mẹ, Võ Hạ Trâm lo lắng đủ điều, như "ngồi trên đống lửa", ăn không ngon, ngủ không yên khi luôn nghĩ về con. 

hình ảnh

Võ Hạ Trâm sinh con gái đầu lòng cho chồng Ấn Độ sau hơn 2 năm kết hôn. (Ảnh: FBNV)

Tưởng chừng mọi chuyện đã ổn nhưng sau khi xuất viện trở về nhà, chỉ vài ngày, con gái Võ Hạ Trâm lại gặp tình trạng tương tự. Thế là gia đình lại đưa nhau lên gặp bác sĩ và được yêu cầu về nhà theo dõi, nếu 2 ngày sau vẫn còn vàng da thì nhập viện chiếu đèn tiếp. Nghe tới đây, Võ Hạ Trâm như "sét đánh ngang tai".

"Mẹ tích cực cho em bú, mỗi lần bú cả tiếng đồng hồ để em được bú đủ. Mẹ cố gắng làm mọi cách để em được ăn no, để cơ thể em đào thải bớt vấn đề vàng da đó vì mẹ không muốn quay lại bệnh viện hay nói đúng hơn là mẹ không muốn xa em thêm 1 ngày 1 đêm nữa"Võ Hạ Trâm lo lắng chia sẻ.

hình ảnh

Con gái Võ Hạ Trâm bị vàng da khiến mẹ lo lắng. (Ảnh: FBNV)

Và may mắn sau 2 ngày, khi đưa con đi tái khám thì Võ Hạ Trâm nhận được thông báo tình trạng vàng da của bé Moon đã hạ, mọi chỉ số đều giảm dần. Lúc này, vợ chồng nữ ca sĩ như trút hết gánh nặng, bớt đi nỗi lo.

"Thế mới thấy, có con rồi thì dù chỉ là 1 vấn đề nhỏ của em cũng có thể làm cho mẹ lo lắng. Mẹ không biết mẹ có thương em quá hay không nhưng với mẹ, em là tất cả. Rồi mẹ nghĩ đến ngoại, đến nội mà thương vì mẹ biết ngày đó nội hay ngoại cũng thương và lo lắng cho ba mẹ như mẹ thương em hiện tại. Bây giờ Moon mẹ ăn, ngủ, ị, tè tốt mỗi ngày là niềm vui của mẹ. Mẹ yêu em lắm, Moon ơi!" - Võ Hạ Trâm bày tỏ. 

hình ảnh

Võ Hạ Trâm xúc động kể chuyện con bị vàng da sinh lý. (Ảnh: Chụp màn hình FBNV)

Bài viết của Võ Hạ Trâm sau khi đăng tải nhận được nhiều sự quan tâm của cư dân mạng, đặc biệt là các mẹ bỉm sữa. Nhiều người bày tỏ sự đồng cảm với nữ ca sĩ, đồng thời chia sẻ thêm phương pháp giúp bé cải thiện tình trạng vàng da và mong cô đừng quá lo lắng. 

Thật sự khi có con mới hiểu được cảm giác này các mẹ ạ. Nghe nói thôi thì rất bình thường, nhưng khi đã làm mẹ, chỉ cần con xảy ra chuyện gì nhỏ thôi cũng đủ làm mình lo sốt vó, đứng ngồi không yên. 

hình ảnh

Võ Hạ Trâm lo lắng đủ điều khi lần đầu làm mẹ.