Vợ cũ Hoài Lâm đã có tình mới sau gần 1 năm ly hôn. Và chính Hoài Lâm cũng nhắn tin chúc mừng vợ cũ. Thấy cả hai vẫn còn tình nghĩa với nhau thế này, người hâm mộ cũng phần nào ấm lòng.

>> Vợ cũ Hoài Lâm có tình mới sau gần 1 năm ly hôn: Tưởng xa lạ, ai ngờ lại là bạn thân chồng cũ

Những ngày gần đây, thông tin Cindy Lư - vợ cũ Hoài Lâm có tình mới sau gần 1 năm ly hôn nhận được nhiều sự quan tâm của dư luận. Bạn trai của cô là nhạc sĩ/ca sĩ nổi tiếng Đạt G - chủ nhân nhiều bản hit nổi tiếng như Bánh mì không, Buồn không em, Anh ơi ở lại,... Đáng nói, Đạt G và Hoài Lâm cũng là những người bạn thân thiết ngoài đời. 

Trong khi đàng trai đã lên tiếng xác nhận thì Cindy Lư vẫn một mực giữ im lặng. Tuy nhiên cho đến mới đây, vợ cũ Hoài Lâm chính thức xác nhận mối quan hệ với Đạt G. Đồng thời khẳng định mình không phải là người thứ 3 xen vào cuộc tình của Đạt G và bạn gái cũ Du Uyên. Ngoài ra, cháu gái Gia Bảo cũng tiết lộ mối quan hệ với Hoài Lâm ở thời điểm hiện tại. 

hình ảnh

Vợ cũ Hoài Lâm xác nhận hẹn hò Đạt G sau thời gian im lặng.

"Điều đầu tiên, mình xin được đính chính về vấn đề người thứ 3 trong chuyện tình cảm của ai đó, bản thân mình, chưa bao giờ giành bất kì đồ vật nào với người khác, chứ đừng nói đến việc giành con người.

Ba mẹ mình chia tay cũng vì người thứ 3, mình cũng vài lần có người thứ 3 chen chân vào cuộc sống, nên MÌNH THÀ CHẾT CHỨ KHÔNG LÀM NGƯỜI THỨ 3, mình chỉ bắt đầu mối quan hệ khi người mình đang tìm hiểu đã kết thúc với người trước" - Cindy Lư khẳng định chắc nịch.

hình ảnh

Cô khẳng định mình không phải là người thứ 3.

Cindy Lư tiết lộ ly thân với Hoài Lâm từ tháng 11/2019, sau sinh nhật của các con vài ngày. Đến tháng 6/2020, cô nhận được thông báo từ chồng cũ rằng anh đã tìm được hạnh phúc thật sự nên quyết định ly hôn. Mọi thứ diễn ra nhanh chóng ngay sau đó và cho đến hiện tại, cả hai vẫn nói chuyện với nhau như bình thường. Trong những ngày qua, khi Cindy Lư gặp sóng gió, Hoài Lâm vẫn nhắn tin hỏi thăm, động viên. Đây là điều mà bà mẹ 2 con cảm thấy được trân trọng. 

"Mình ly thân chính xác là tháng 11 năm 2019, sau sinh nhật của Gà Cún vài ngày, là đã xảy ra chuyện, nhưng trong những năm trước đó, cuộc hôn nhân của mình cũng đã xém ly hôn vài lần, đến cuối năm 2019 là không thể đi cùng nhau được nữa, nên bọn mình chính thức ở riêng.

Và đến tháng 6/2020 mình có nhận được thông báo từ chồng cũ, là anh ấy đã tìm được hạnh phúc thật sự của anh ấy, tìm được nơi anh ấy phải ở, vì thế mình tôn trọng, và quyết định cuối cùng là ly hôn.

Mọi thứ chỉ diễn ra trong 1 tuần là xong hết toàn bộ giấy tờ, cũng như hôm đó mình đã công khai việc ly hôn, và 1 cách chia tay văn minh nhất có thể, đến bây giờ mình và anh ấy vẫn có thể hỏi thăm nhau bình thường. Thậm chí trong những ngày sóng gió thế này, anh ấy vẫn nhắn tin mừng vì mình cũng đã được hạnh phúc, và bảo mình không sai gì cả, đừng phải sợ. Hiện tại bản thân mình hay anh ấy đều có hạnh phúc của riêng mình, nên hy vọng mọi người cũng tôn trọng luôn cô gái đang đi cùng anh ấy, là phụ nữ, cũng chẳng ai thích việc người đàn ông của mình đã kết thúc với người trước rồi mà cái tên vẫn bị đi kèm" - Cindy Lư chia sẻ.

hình ảnh

Hoài Lâm nhắn tin chúc mừng khi vợ cũ tìm được hạnh phúc.

Vợ cũ Hoài Lâm cũng cho biết cô và Đạt G tìm hiểu từ đầu năm 2021 khi cả hai đều đang độc thân nên không có chuyện ngoại tình, hay giựt bồ giựt vợ ai. Cô cũng khen ngợi bạn trai là người cực kỳ tốt và đã trưởng thành hơn rất nhiều so với trước đây. 

Cindy Lư buồn bã chia sẻ: "Bọn mình ở đây không chỉ đơn giản là tình cảm trai gái, ở đây để có thể cùng nuôi dạy 2 đứa trẻ, mình không biết đối với người khác Đạt xấu như thế nào, nhưng khi đối với 2 đứa nhỏ và mình, Đạt cực kì tốt, và Đạt của bây giờ trưởng thành hơn rất nhiều.

Đạt có thể thay tã, chăm con, pha sữa, chơi cùng con, đó là việc mà chưa chắc gì 1 vài người ba ruột đã làm hoặc chịu làm.

Mình đã là người phụ nữ trải qua nhiều chuyện, là người mẹ có 2 đứa con, bản thân mình sẽ biết đâu là thật, đâu là giả, mình cũng biết rõ việc xây dựng gia đình và tương lai là thế nào.

Cám ơn mọi người nếu mọi người ủng hộ, mọi người tin tưởng, còn nếu không, không sao cả, chỉ xin mọi người đừng buông ra những lời nặng nề nếu mình có up hình 2 đứa nhỏ, vì tụi nhỏ không có tội".

hình ảnh

Cindy Lư khen ngợi bạn trai hết lời.

Nghe tâm sự của Cindy Lư mà thương ghê. Đọc tin nhắn của Hoài Lâm gửi vợ cũ lại càng thương hơn. Họ còn rất trẻ nhưng rất văn minh trong cách hành xử, không phải ai cũng làm được như thế. Chỉ mong cả hai đều hạnh phúc với những gì mình đã chọn, chồng cũ còn chúc phúc thì không lý gì chúng ta không chúc phúc cho Cindy Lư đúng không các mẹ? 

hình ảnh

Hoài Lâm và Cindy Lư đều tìm được bến đỗ mới sau khi ly hôn.