Chẳng có cái dại nào bằng cái dại nào các bác ạ. Giờ tôi đang phải thuê nhà nghỉ ngủ vì vợ không cho vào nhà. Như bình thường mà ngủ ngoài là sẽ gọi nhân tình ra đấy, thế nhưng cũng chính vì mấy cô em út này mà tôi sắp bị vợ bỏ đến nơi.

Thú thật là trước đây tôi cũng có tí máu đào hoa, thực ra tôi yêu cái đẹp nên thấy em nào xinh xinh thì vui miệng tán chơi, thế nhưng các em ấy lại cứ đổ rạp, còn mơi lại mình. Mỡ dâng miệng mèo, không ăn thì lại phí của. Thế nên lúc trước chưa cưới vợ tôi đã từng trải qua vài mối tình, rồi chọn đi chọn lại, vợ tôi là thích hợp để cưới nhất.

Vợ tôi cũng xinh, xuất thân trong gia đình cơ bản. Bố cô ấy làm nghề buôn bán bất động sản, giàu lắm. Mỗi lần đến nhà người yêu chơi, tôi lại choáng ngợp vì căn biệt thự bên trong toàn đồ đắt tiền.

Hồi cưới bố vợ tặng cho bọn tôi một căn nhà để ở. Thế nhưng ông ấy là dân kinh doanh nên khôn lắm, không sang tên nhà đất mà chỉ xây lên cho chúng tôi ở thôi. Ông bảo:

“Nhà thì bố cho, sau này bố sẽ sang tên lại hết nhưng giờ thì chưa”.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn Pantip.com

Cưới xong tôi với vợ dọn đến ở, mọi thứ tiện nghi bố vợ mua cho hết rồi, thành ra mọi người cứ trêu tôi câu “sóng gió phủ đời trai, tương lại nhờ nhà vợ”. Đúng là tôi nhờ nhà vợ quá nhiều, lúc biết rể muốn mở cửa hàng làm ăn bố vợ cũng giúp vốn, tôi chẳng phải bỏ đồng nào.

Chính vì nhà vợ như thế nên tôi nể cô ấy không bao giờ dám lệch sóng trước mặt. Có điều là từ lúc mở nhà hàng, tôi trót có bồ mọi người ạ. Lúc đầu thì là em PG hãng bia thường đến nhà hàng tôi giới thiệu sản phẩm. Nói chuyện thấy ăn ý, em ấy lại xinh nên tôi tán thử ai ngờ hai đứa lại bắt sóng được nhau.

Đến cô bồ thứ 2 thì là bạn một người bạn thân của tôi, đi sinh nhật gặp gỡ nên bén hơi. Còn cô thứ 3 chính là một trong những em người yêu cũ, từ hôm đi họp lớp tôi gặp lại. Tình cũ không rủ cũng đến nên bọn tôi thỉnh thoảng có gặp gỡ tâm sự.

Nói thật là tất cả các mối quan hệ bên ngoài chỉ là qua đường thôi, chứ không có gì nghiêm túc. Thế mà các em ấy lại úp sọt tôi mọi người ạ. Không hiểu kiểu gì mà tôi cứ muốn dứt với ai thì người đó lại giở bài:

“Em có thai rồi”.

Đã thế các cô ấy còn đến tận nhà tìm, khai hết chuyện với vợ tôi cơ. Biết tôi ngoại tình vợ đã sốc rồi, còn 3 em đều bảo có thai cô ấy gần như phát điên lên. Tôi bị vợ song phi cho hai cái rồi ném hết quần áo ra ngoài:

“Anh biến khỏi nhà tôi ngay”.

Tôi cũng đành nhặt nhạnh đồ rơi vãi rồi lếch thếch đi thuê trọ. Nghĩ đến các em bồ mà thấy ngán ngẩm quá. Tôi vừa bảo bị vợ đuổi rồi, trong tay không xu dính túi thì hai ả đào mỏ chẳng thấy bám nữa. Còn người yêu cũ mang thai thật vẫn suốt ngày khóc lóc bắt ly hôn để cưới nhau, đau cả đầu. Giờ tôi đang cố gắng làm lành với vợ, mong cô ấy bỏ qua mà tha thứ cho chồng một lần.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn Thairat.com