Không biết chỗ các mẹ sống đã hết tình trạng bé bị chấy chưa, hôm qua thôi mình gội đầu chải tóc tự nhiên thấy con chấy to mọng máu rơi xuống thau nước thấy ghê quá, bé đi học về mình bới đầu bé thì đến rợn tay luôn. Không biết bé bị lây từ các bạn ở lớp bé sao mà nhanh thế, mới tuần trước mình bới tóc cho bé không có gì luôn vậy mà nay đã bết trứng chấy rồi. Biết bé đi học nên dễ bị lây từ các bạn cùng lớp rồi nên thường thì 1 tuần mình kiểm tra đầu bé 1 lần, thể nào gần đây thấy bé hay gãi đầu quá mà mình bận việc không xem được nên nay sờ đến bắt mỏi tay luôn. Giống này sinh sản nhanh thật ý chỉ sau 1 đêm đã trát ra đầy đầu rồi.

hình ảnh

Chồng mình thấy hôm nào mình đi làm về mệt cũng lại ngồi bắt chấy cho con mấy tiếng đồng hồ mà vẫn chưa hết nên đưa bé đi cắt trụi đầu luôn. Nhìn cũng ngộ gê nhưng được cái hết chấy nên cũng yên tâm phần nào. Nguyên nhân dẫn đến việc đầu các bé bị hoá chấy là do thuốc nhuộm tóc đó các mẹ ạ, hiện nay xã hội phát triển các bé ko còn tình trạng bẩn mà hoá chấy như thời trước nhưng hiện nay các mẹ lại quá lạm dụng thuốc nhuộm tóc cho bé nên việc đầu bé bị hoá chấy vẫn rất hay xảy ra lắm đó các mẹ ạ. Các mẹ hãy thông thái để lựa chọn sản phẩm thuốc nhuộm tốt cho bé dùng nhé.