Xin chào! Đây là một câu chuyện vừa nói về tính cách của tôi vừa nói về những người bạn của tôi. Cách đây không lâu là trung thu, hôm ấy lớp tôi có tổ chức một bữa tiệc phá cỗ trung thu và mỗi bạn được một suất gà rán và trà sữa. Tôi cũng vậy , nhưng lúc đó có một hộp gà không ai lấy để trên bàn cỗ , tôi nghĩ là cũng chẳng ai ăn nên tôi đã lớn tiếng xin cô hộp gà ấy , cô tôi liền đồng ý và đưa hộp gà cho tôi. Các bạn ung quanh tôi liền lên tiếng :"eo ơi! ăn lắm thế !" lúc đó vì quá đói nên t kh để tâm , tôi để hộp gà vừa mới ăn một ít da gà cho gì đag xin. Lúc đó gì liền đưa cho đứa con nhỏ gì mang lên , tuy tôi cảm thấy hơi có lỗi nhưng bỗng gì lên tiếng nói :" hết da gà rồi con ăn đi!" tôi mới thở phào nhẹ nhõm . Nhưng sau ngày hôm đó đứa bạn chơi thân với tôi liền đổi tính và ít chơi với tôi hơn, tôi nghĩ bạn í chán tôi rồi nhưng đến bây h tôi mới biết thì ra tại vì tính cách lạc quan của tôi mà bị mọi người trong lớp ghét bỏ. Tôi hiểu rằng lúc đó tôi đã sai nhưng thời gian đã qua không thể sửa lại . Tuy ngày tôi thất vọng nhất là ngày sinh nhật của tôi nhưng tôi biết họ chả coi tôi ra gì rồi nên cứ sống theo cách mình .

Các bạn có thể góp ý cho tôi thay đổi tính cách và chỉ trích cái sai để cho tôi thay đổi được không ạ ? Cảm ơn các bạn đã đọc và chúc các bạn sinh tháng 9 như tôi có một ngày sinh nhật vui vẻ và đừng thất vọng hay buồn bã một điều gì!