Là con gái thật tuyệt, có con gái càng tuyệt hơn. Nhiều người ao ước có 1 cô con gái để làm điệu cho con. Mình cũng có 1 công chúa nhỏ của mình để tha hồ diện váy vóc, buộc tóc, đeo vòng… cho con. Điều mà mình thích nhất là đeo khuyên tai cho con bởi vì trẻ con cũng như người lớn, có đeo khuyên tai vào sẽ hỗ trợ cho nét mặt trở lên rất xinh xắn.

hình ảnh

Mình quan niệm mặt tiền rất quan trọng nên cũng muốn đầu tư cho khuôn mặt con gái thật xinh đẹp. Nói thật cứ nhìn thấy em bé nào có lỗ tai để đeo khuyên tai là mình thích lắm. Ở miền Nam khi sinh bé gái là được các bác sĩ bấm luôn lỗ tai cho ngay khi lọt lòng, nhưng miền Bắc mình thì không. Khi con gái mình được hơn 2 tuổi mình thấy đứa cháu còn bé xíu đã có khuyên tai đeo nên dỗ dành con để bấm, con cũng đồng ý nhưng vừa bấm được 1 bên thì con đau và sợ nên nhất định không cho bấm nữa, đành bỏ đấy cho vết bấm liền lại luôn và thế là phải đợi đến khi con 5 tuổi, con biết làm điệu, làm đẹp thì lại rất thích và rất hợp tác bấm lỗ tai để đeo khuyên tai.

Thế đấy các mẹ ạ, muốn bấm lỗ tai cho con thì một là các mẹ bấm ngay từ khi sơ sinh để con chưa biết phản kháng và sẽ bấm dễ dàng hơn. Hai là đợi khi con lớn hẳn hãy bấm nhé. Yêu con gái quá các mẹ nhỉ?