Có lẽ, món quà quý nhất đối với những người đã bước vào tuổi trung niên sang xế chiều chính là sức khoẻ. “Sức khoẻ là vàng, có sức khoẻ là có tất cả” , nên điều mà mình quan tâm nhất là sức khoẻ của bố mẹ. Mình nhận ra rằng, sức khoẻ của bố mẹ mình được duy trì khi có được chế độ dinh dưỡng cân đối và đầy đủ. Vì vậy, mình được biết, sữa luôn là nguồn bổ sung dinh dưỡng hoàn hảo nhất cho mọi lứa tuổi, đặc biệt là người già và trẻ em. Mình thường mua sữa dành cho người cao tuổi để dành tặng bố mẹ nhằm thể hiện lòng hiếu thảo của mình vì đó là món quà thực sự thiết thực đối với sức khoẻ ở tuổi 70 của bố mẹ mình. Mình đã từng chứng kiến, bố mình đã từng trải qua một lần mổ lá lách khi bị chảy máu trong cơ thể ngay sau khi bị ngã xe máy. Hồi đó sức khoẻ của bố mình giảm sút nhanh chóng, người gầy rộc đi sau lần mổ ấy. Sau khi mổ xong, bố yếu đi nhiều vì không ăn được nhiều như trước Nhưng sau đó, nhờ sữa mà cả gia đình tặng bố, mỗi ngày bố uống 2~3 cốc đều đặn, sức khỏe của bố hồi phục một cách nhanh chóng chỉ sau 3 tháng uống đều sữa. Kể từ đó, sữa đã trở thành bữa phụ đều đặn mỗi ngày để duy trì sức khoẻ của bố.