Với mong muốn tìm một hạnh phúc mới sau những đổ vỡ trước đó, mẹ đơn thân 9X với những quan điểm chọn bạn đời rất thẳng thắn đã khiến đối tượng mai mối phải "toát mồ hôi".

Trong tập 785 Bạn muốn hẹn hò, Ngọc Lan và Quyền Linh có dịp được mai mối cho hai khách mời là Trương Như Trong (còn có tên khác là Trường Hùng, 37 tuổi), đang là giáo viên dạy Toán ở TP.HCM và Thúy An (25 tuổi), hiện đang bán hàng online. Màn ghép đôi giữa hai người đã từng đổ vỡ trong hôn nhân nhận được sự chú ý cực lớn từ khán giả.

Mở đầu chương trình, cặp đôi có những chia sẻ về chuyện tình cảm của mình trong quá khứ. Như với anh Trường Hùng, thời sinh viên anh cảm mến một người và "có tai nạn là có con". Anh nói thêm: "Lúc đó mình còn khá trẻ khi mới 24 tuổi. Con trai hiện đã 11 tuổi. Mình có kết hôn nhưng sau đó không thấy hạnh phúc nên ly hôn".

hình ảnhQuen nhầm đàn ông có gia đình rồi làm mẹ đơn thân, cô gái 9X lên tivi tìm cha mới cho con: Phải biết nhậu (Ảnh: Bạn muốn hẹn hò)

Về phía Thúy An, cô tiết lộ mình đã trải qua 3 mối tình. Hai mối tình đầu khi cô còn khá trẻ, công việc chưa vững vàng nên sớm chia tay. "Còn mối tình thứ ba thì em quen nhầm một bạn đã có gia đình rồi. Lúc phát hiện ra thì tụi em không tiếp tục nữa. Trớ trêu là khi chia tay, em mới biết mình đã có em bé. Nhưng một điều ở đây là con em không phải là tai nạn. Con đến với em là sự mong ước của em, giống như ông trời bù đắp cho em vậy. Tuy mình không có một cuộc tình trọn vẹn nhưng mình đã có một nàng công chúa rất đáng yêu hơn 1 tuổi", cô chia sẻ.

Tạm gác những chuyện quá khứ sang một bên, cặp đôi xuất hiện trên sóng truyền hình với mong muốn chung là sẽ tìm được "nửa kia" phù hợp, yêu thương mình lẫn con của mình và cùng nhau xây đắp một tương lai hạnh phúc. Còn về những tiêu chuẩn đặt ra cho đối phương, trong khi thấy giáo dạy Toán không cần đặt ra hình mẫu, chỉ cần hai người nhìn nhau có cảm xúc là được thì mẹ đơn thân 9X lại đưa ra 3 tiêu chuẩn cụ thể như: Đầu tiên là phải đủ bao dung cả mẹ lẫn con cô, thứ hai là không hút thuốc, và cuối cùng là không có tính gia trưởng.

hình ảnh

Thầy giáo dạy Toán gây bất ngờ khi nói rằng từng "có tai nạn là có con" (Ảnh: Bạn muốn hẹn hò)

Đến giây phút mở rào gặp mặt, cô gái quê Cần Thơ không ngần ngại đặt ra những câu hỏi cùng những quan điểm "cực gắt" dành cho đối phương. Đơn cử như về vấn đề tài chính sau hôn nhân, Thúy An bày tỏ về quan điểm của mình như sau: "Em là mẹ đơn thân và có kinh tế vững vàng để lo cho mẹ con em. Em quan niệm trong tình yêu, tiền của đàn ông đặt ở đâu là tình cảm của đàn ông ở đấy... nên em mới hỏi vậy chứ không phải nhất thiết em cần anh lo cho em bất cứ thứ gì".

Bên cạnh đó, cô cũng nói thẳng mình không thích đàn ông hút thuốc. Và nếu cả hai đến với nhau thì bắt buộc đàng trai phải bỏ thuốc lá và tập uống rượu bia vì cô khá tự tin về tửu lượng của mình. Điều này lại khiến nhà trai phải "lắc đầu" ngao ngán vì thầy giáo này vốn dĩ không biết uống rượu bia.

Khi nam MC hỏi về chuyện kết hôn, thầy giáo nói mình sẽ cưới nếu có tình yêu. Về phía Thúy An, cô chia sẻ mình chỉ chấp nhận kết hôn nếu bạn trai thương con mình. Đến giây phút quyết định, cả Thúy An và Trường Hùng đều từ chối bấm nút hẹn hò vì cả hai đều nhận thấy bản thân có nhiều điểm không tương đồng với đối phương. Nếu có đi đến hôn nhân cũng sẽ sớm tan vỡ.

"Mình cảm nhận mình và bạn trai chưa phù hợp với nhau. Đầu tiên là về ngoại hình thì chưa hợp mắt mình lắm, về tuổi tác thì có phần hơi lớn tuổi quá. Hơn nữa anh nói chuyện có phần hoa mỹ quá mà mình lại không thích đàn ông hoa mỹ nên đã không bấm", Thúy An có những chia sẻ về lý dọn không bấm nút đồng ý hẹn hò.

hình ảnhNhững quan điểm "tréo ngoe" về tình yêu và cuộc sống đã khiến cặp đôi không đồng ý bấm nút hẹn hò (Ảnh: Bạn muốn hẹn hò)

Dù ở bất cứ độ tuổi hay hoàn cảnh nào, đàn ông hay phụ nữ, tất thảy đều mong tìm được một tình yêu đích thực, một cuộc hôn nhân yên ấm và viên mãn. Có thể đó chỉ là một người bạn đồng hành sẻ chia cùng nhau những câu chuyện về cuộc sống, nhưng đó chính là liều thuốc giúp con người sống vui, sống có ích và sống ý nghĩa hơn mỗi ngày. Tuy nhiên, hôn nhân là chuyện cả đời, nếu như ngày từ đầu không nghiêm túc suy nghĩ và tìm hiểu kĩ thì sẽ cũng sẽ lại "gãy gánh giữa đường".

Có thể hôm nay cặp đôi trên không có duyên đến với nhau nhưng khi đến với chương trình họ vốn đã có phận rồi thì dù có không hợp vẫn mong rằng, cả hai sẽ có thể làm bạn của nhau ở ngoài đời.

Theo Bạn Muốn Hẹn Hò