Mình biết là bây giờ các bạn 2k4 đang dành thời gian để mà ôn thi cho kì thi THPTQG sắp tới. Chắc đây có lẽ khoảng thời gian mà các bạn cảm thấy áp lực và mệt mõi nhất có đúng vậy không? Mình cũng đã từng trải qua những cái cảm giác đó cho nên mình cũng hiểu rất rõ và đồng cảm với tất cả các bạn. Không còn bao lâu nữa các bạn sẽ bước vào kì thi quan trọng nhất cuộc đời học sinh của các bạn, đó cũng chính là thời khắc 12 năm đèn sách đã khép lại và tất cả các bạn sẽ bước sang một trang mới. Tạm biệt với những kỉ niệm trong 12 năm cấp sách tới trường và chúng ta sẽ bước đi trên con đường mới, và cánh cửa đại học sẽ chào đón các bạn. Có lẽ các bạn sẽ có rất nhiều điều tiếc nuối, lưu luyến cho cái thanh xuân tươi đẹp đó của các bạn, bởi vì chúng ta đã có quá nhiều kỉ niệm đẹp, quá nhiều hồi ức khiến cho chúng ta không thể nào quên được. Nhưng mà ai rồi thì cũng phải lớn lên, tự mình bước đi trên con đường mình đã chọn, những người bạn bè và thầy cô đã đồng hành sát cánh bên bạn suốt 12 năm học vừa qua không thể cùng bạn bước đi trong tương lai của chính bạn được nữa. Đó là lúc bạn nên biết là bản thân của các bạn cần nên trưởng thành, tự bước đi trên con đường mà mình đã chọn rồi đấy. Cho dù là như vậy thì chúng ta phải cố gắng thật nhiều hơn nữa, các bạn biết không kì thi sắp tới vô cùng là quan trọng đến tương lai của các bạn sau này, đừng nên tạo quá nhiều áp lực cho chính bản thân mình. Thay vào đó chúng ta hãy nên lấy nó để làm động lực giúp cho chúng ta bớt căng thẳng, thoải mái bước vào kì thi mà tất cả chúng ta đều mong chờ nhất. Và các bạn hãy nên nhớ rằng những nỗ lực nào của các bạn rồi cũng sẽ được đền đáp, chỉ cần các bạn cố gắng nhiều hơn nữa để có thể hoàn thành tốt kì thi sắp tới nhé! Mình xin chúc các bạn 2k4 có một kì thi thật tốt, và tất cả các bạn đều đạt được nguyện vọng của chính mình nhé. Cố lên nhé các bạn 💕