Cứ mỗi lần tới tháng mà mụn cứ mọc lên rất nhiều khiến cho bản đôi lúc cảm thấy rất là tự ti về chính mình. Bạn tìm mua rất nhiều loại thuốc, sữa rửa mặt với nhiều mức giá rất là đắt đỏ nhưng chả có hiệu quá là mấy. Thế thì thôm nay mình xin chia sẻ với mọi người về những loại trai cây giúp cải thiện làn da mụn nha. Vừa ăn ngon lại được giảm mụn thì còn gì bằng. Trái cây thì có loại này loại kia, có loại sẽ khiến cho ta bị mọc mụn và nóng trong người rất nhiều như nhãn, vải, sầu riêng, mít… Nhưng cũng có loại giúp ta thoát khỏi tình trạng đó.

Thứ nhất không thể không thể đến dưa hấu – một loại trái cây có vị ngọt, thanh mát do chứa nhiều các vitamin C và acid amin giúp cho làn da của ta cảm thấy thoải mái hơn, và còn có thể giảm cân được đó mà lại rất dễ dàng tìm kiếm nữa chứ với giá rất là bình dân.

Nước Ép Cam Tươi, Vắt, Sảng Khoái

Thứ hai sẽ chính là ổi chứa rất nhiều vitamin C nhiều gấp 4 lần cả cam nữa đó, giúp cho ngăn ngừa mụn vô cùng là tốt luôn.

Cuối cùng sẽ chính là nho đây, loại trái cây này mình thật sự rất là thích ăn luôn, do có vị ngọt vừa phải chứ nhiều các vitamin tốt cho cơ thể như b1, b2, b4, E, K, C… thật sự là giúp cho tình trạng mụn của chúng ta giảm xuống, ngăn ngừa mọc mụn và vô cùng là tốt cho sức khỏe. Biết là tốt nhưng các bạn hãy ăn một cách vừa phải thôi nha. Mình hi vọng bài viết này giúp ích được cho các bạn