Nước dừa ngoài công dụng chế biến thực phẩm , uống nước dừa còn có công dụng làm đẹp cho các chị em phụ nữ , hiện nay nước dừa rất được ưa chuộng bởi Trong nước dừa có chứa nhiều Vitamin C giúp làm mờ các hắc tố, cho làn da mình trở nên sáng mịn hơn Giúp kiểm soát bã nhờn, đồng thời cấp độ ẩm cho làn da, giúp da bạn giúp da mình luôn căng mịn và ngăn ngừa mụn trứng cá ,mụn đầu đen.Muốn có một làn da mịn màng như da em bé với những nguyên liệu cực kì đơn giản mà nhà ai cũng có thì bây giờ mình sẽ hướng dẫn làm mặt nạ nước dừa và sữa chua giúp da luôn trắng sáng và hồng hào nè.

hình ảnh

Trước tiên mọi người cần chuẩn bị nguyên liệu cho mình: hai thìa sữa chua không đường và một thìa canh nước dừa.Tiếp theo cho sữa chua và nước dừa vào chén trộn đều được hỗn hợp sệt là ok.Sau đó đem hỗn hợp bỏ vào ngăn mát tủ lạnh bảo quản khoảng 15-20 phút để hỗn hợp mát lạnh hơn dùng là thích lắm nè .

Trước khi thoa hỗn hợp thì rửa thật sạch da mặt bằng nước ấm để giúp làm sạch da và giãn nở lỗ chân lông nha, đủ thời gian bảo quản thì lấy ra thoa đều lên trên mặt mát xa nhẹ nhàng rồi nằm thư giãn khoảng 15-20 phút để thẩm thấu vào trong da, đợi da khô bớt thì đi rửa mặt bằng nước ấm rồi rửa lại một lần nữa bằng nước lạnh để giúp da se khít lỗ chân lông nha và dùng khăn mềm lau nhẹ.Mọi người cứ thực hiện sử dụng thường xuyên từ hai đến ba lần trong tuần thì làn da cải thiện rất nhiều nha