chị em phụ nữ nào cũng thích mình có được một vóc dáng đẹp, nhịn ăn là một trong những phương pháp đầu tiên chị em nghĩ đến. sau khi tìm hiểu mình biết rằng trên thế giới có nhiều loại phương pháp nhịn ăn, cùng xem đó là những phương pháp nhịn ăn nào nhé!

Nhịn ăn 16/8 giờ: Điều này rất dễ nhớ, vì bạn chỉ cần ăn tất cả các bữa ăn trong khoảng thời gian 8 giờ sau khi nhịn ăn 16 giờ.

Phương pháp 5/2: Ăn bình thường 5 ngày một tuần, nhưng hạn chế lượng calo của bạn vào hai ngày còn lại. Phụ nữ chỉ nên ăn không quá 500 calo và nam giới chỉ nên tiêu thụ không quá 600 calo trong 2 ngày hạn chế này.

Nhịn ăn xen kẽ trong ngày: Nhịn ăn hoặc hạn chế đáng kể lượng calo, cách ngày không phải là lựa chọn tuyệt vời cho người mới bắt đầu. Nếu bạn đã nhịn ăn trước đó, bạn có thể chọn phương pháp bỏ ăn này vào những ngày thay thế.

Phương pháp nhịn ăn của bạn cũng có thể được thông báo bởi bất kỳ kết quả nào khác mà bạn đang cố gắng đạt được. Bạn là phụ nữ trung niên đang muốn giảm mỡ toàn thân? Lịch trình của bạn có thể khác so với một thanh thiếu niên bị mụn thời kỳ.