Giảm cân gần như đã trở thành việc ám ảnh trong suốt một thời gian dài đối với mình. Mình lao đầu vào ăn kiêng khắc khổ mong thời gian xuống kí thật nhanh chóng. Có những ngày mình chỉ ăn nho vì nghe sẽ hỗ trợ giảm cân rất tốt và kết quả là đuối sức ngất xỉu. Sau đó mình có tăng khẩu phần ăn nhưng chỉ luẩn quẩn khoai mì, khoai lang và uống nước, kết quả sau 2 tuần gây thiếu chất suy nhược cơ thể và sau đó mình còn ăn nhiều hơn trước. Gần như mọi giải pháp của mình chỉ là tạm thời, thiếu khoa học chưa kể đến các gói thực phẩm chức năng thiếu an toàn: trà giảm cân, bột giảm cân, thuốc giảm cân….

Nhưng sau tất cả, không phải việc bạn giảm được rất nhiều cân mới quan trọng, mà bạn phải hiểu cơ thể bạn cần gì, phải yêu thương cơ thể đi đã. Mình bắt đầu đi vào liệu trình siết cơ thay vì hì hục giảm cân điên cuồng như trước. Khi cơ thể săn chắc, trông người bạn sẽ thon gọn hơn và hạn chế được tình trạng rạn, da chảy xệ

hình ảnhCơ thể mình thay đổi dần theo từng tuần, cảm nhận rõ độ săn hơn, dùng tay chạm vào vùng bụng hoặc bắp tay sẽ có độ cứng hơn trước chứ ko quá lỏng lẻo như trước kia

1. Chế độ ăn uống

Mình vẫn ăn uống cùng gia đình với các loại thực phẩm bình thường, tuy nhiên mình sẽ hạn chế mức cơm trong một chén nhỏ, thay đổi nếu các món chiên xào bằng dầu olive, tăng cường lượng rau xanh mỗi bữa ăn. 

hình ảnh

Không nên kiêng cử quá khắt khe, hãy ăn đủ chất mới là cách giảm cân lí tưởng

Uống đủ nước trong ngày, luân phiên pha detox uống để thanh lọc cơ thể nhẹ người hơn. Đặc biệt không ăn sau 7h tối. Mình cho phép bản thân ăn vặt 2 lần trong / tháng

2. Bài tập

Mình gập bụng từ 5 cái mỗi ngày, quen dần nâng lên 10 cái mỗi ngày cho tới hiện tại. Mình mở nhạc và nhảy tự do cho tới khi cơ thể tiết ra mồ hôi (hãy lựa chọn một bài nhạc bạn yêu thích chắc chắn sẽ tạo cho bạn năng lượng tích cực chứ không hề khó khăn như việc ép bản thân phải tập các bài tập khắc khe đâu nhé)

3. Tận dụng tối đa sản phẩm hỗ trợ săn chắc cơ thể

Đây là bước quan trọng gần như hỗ trợ mình nhiều nhất trong việc siết cơ vùng bụng và săn chắc cho các vùng bắp tay, chân. Trc khi biết tới sản phẩm thì mình có tìm hiểu qua các phương pháp giúp săn chắc cơ thể giảm mỡ bụng an toàn thì biết qua phương pháp shiatsu của Nhật Bản, rồi có thấy thanh lăn massage của thương hiệu Sur.Medic cũng ứng dụng phương pháp shiatsu này để kích thích lưu thông hệ tuần hoàn máu giúp trao đổi chất tối sẽ tạo được đề kháng cũng như thư giãn cơ thể rất tốt. Kết hợp với thành phần có quế, caffein, gừng, vài hợp chất làm nóng nên sinh nhiệt giúp tan mỡ hạn chế tích tụ mỡ về lâu về dài nên quyết định mua luôn.

hình ảnhThanh lăn Massage của thương hiệu Sur.Medic

Điểm hay của thanh lăn này là nó giúp cả việc giảm đau mỏi cơ, khi mà gập bụng cũng dồn sức từ thắt lưng để đẩy ng lên nên cũng sẽ mỏi mình tận dụng xoa bóp thấy thư giãn các cơ. Riêng vùng bụng 2 ngày 1 lần, mình masage chất gel của thanh lăn với cầm thanh lăn massage vài vòng quanh bụng tới khi thấy có độ ấm nóng nhẹ và mình quấn đai trong 15p. Tới tuần thứ 8 cảm nhận rõ da săn chắc hơn rất nhiều, tuần 12 là gần như thay đổi kích thước rõ ràng nhất, mình quên không đo lại nhưng nếu so sánh thì có khác biệt khá lớn

Nhìn chung vẫn là sự kiên trì, đừng ép cơ thể, hãy biến khuyết điểm mập mạp to bự của cơ thể thành ưu điểm như việc tôi ko gầy nhưng cơ thể tôi săn chắc, sức sống và tôi yêu cơ thể tôi