Lương Minh Trang ly hôn Vinh Râu sau 6 năm bên nhau. Nữ ca sĩ đăng tải dòng trạng thái khiến nhiều người xót xa. 

Chiều tối ngày 28/7, ca sĩ Lương Minh Trang bất ngờ thay đổi trạng thái tình cảm trên Facebook kèm theo một dòng trạng thái chia sẻ về chuyện dừng lại hôn nhân với diễn viên Minh Râu khiến nhiều bạn bè đồng nghiệp và khán giả vô cùng bất ngờ. Đọc xong dòng trạng thái của nữ ca sĩ mới thấy xót làm sao các mẹ ơi, dù không chia sẻ nguyên nhân ly hôn nhưng đôi bên đều dành những lời tốt đẹp cho nhau. 

hình ảnh

Lương Minh Trang ly hôn Vinh Râu sau 6 năm gắn bó

Vợ chồng Lương Minh Trang và Vinh Râu kết hôn vào năm 2017, khi công bố chuyện tình cảm cặp đôi này cũng khiến dân mạng vô cùng bất ngờ. Suốt năm tháng vừa qua cả hai luôn dành cho nhau những lời khen có cánh vì thế khi chia sẻ chuyện 'đường ai nấy đi' họ khiến nhiều người tiếc nuối. 

hình ảnh

Quyết định của cả hai khiến nhiều người bất ngờ (Ảnh: FBNV)

Chia sẻ trên trang cá nhân, ca sĩ Lương Minh Trang viết dòng trạng thái xúc động sau đây:  

"Chào mọi người! Có thể nhiều người khi nghe tin này sẽ không chấp nhận được vì mình biết có rất nhiều người ngưỡng mộ cặp đôi của tụi mình, nhưng đây là sự thật! Khi cả hai yêu thương rồi cưới nhau đều công khai cho mọi người cùng biết, thì khi kết thúc mình nghĩ cũng nên để mọi người biết.

Có thể là do tụi mình đã hết duyên, chia tay trong hoà bình, chuyện sau này mình không nghĩ đến, vì đời còn dài mà! Mọi người đừng lo quá vì tụi mình vẫn sẽ là bạn, là đồng nghiệp, là anh em và sẽ giúp đỡ nhau trong công việc! Chỉ mong là mọi người sẽ tôn trọng quyết định của cả hai! Mình xin lỗi vì đã làm mọi người thất vọng...

P.s: Mong anh sẽ luôn cháy hết mình với công việc, cũng như sớm tìm được người hợp với anh hơn em!

hình ảnh

Lương Minh Trang trân trọng cuộc hôn nhân ngắn ngủi với Vinh Râu (Ảnh: FBNV)

Sáu năm không quá dài cũng không phải ngắn, tụi mình đã dành hết thanh xuân cho nhau, nhưng cuối cùng không thể thành câu chuyện cổ tích được... Kết quả này chẳng ai muốn, nhưng em vẫn sẽ trân trọng từng khoảnh khắc em với anh đã từng ở bên nhau!

Cám ơn anh vì tất cả! Em sẽ vẫn ủng hộ anh trong mọi việc!

Cảm ơn anh rất nhiều!", dòng trạng thái Lương Minh Trang thông báo việc ly hôn Vinh Râu

hình ảnh

Dòng trạng thái của Lương Minh Trang trên trang cá nhân (Ảnh: Chụp màn hình)

Sau chia sẻ dài của bà xã về chuyện ly hôn, Vinh Râu cũng đăng dòng trạng thái ngắn gọn: “Hẹn một ngày cùng nhau gặp lại trên sân khấu lớn! RESPECT những kỷ niệm!”. Phía dưới dòng trạng thái thông báo việc Lương Minh Trang ly hôn Vinh Râu, rất nhiều khán giả bày tỏ tiếc nuối khi chuyện tình này kết thúc quá sớm. Nhiều người gửi lời động viên đến cả hai. 

hình ảnh

Lễ cưới của Lương Minh Trang và Vinh Râu vào năm 2017 (Ảnh: FBNV)

Trước đó, hôn lễ của Lương Minh Trang và Vinh Râu có sự góp mặt của nhiều ngôi sao nổi tiếng, nam diễn viên đã khóc trong hôn lễ vì hạnh phúc. Tuy nhiên, cuộc sống hôn nhân luôn có nhiều thử thách và nếu không vượt qua được thì chuyện dừng lại là điều dễ hiểu. Nhiều người cũng dành lời khen cho cặp đôi này khi chia tay văn minh và trân trọng đối phương chị em ạ.