Dù ngoại hình khác biệt, Duy Quang và Ý Phi vẫn bên nhau hạnh phúc. Đặc biệt, cái cách họ cùng nhau vượt qua những trắc trở, định kiến càng khiến người ta ngưỡng mộ.

Mới đây, câu chuyện tình của cặp đôi "lệch đũa" Hoàng Ý Phi - 20 tuổi - ở TP. Buôn Mê Thuột, Đắk Lắk và ông xã của cô là anh Đỗ Duy Quang - 27 tuổi - ở Đắk Song, Đắk Nông được chia sẻ rầm rộ trên mạng xã hội khiến dân mạng không khỏi ghen tị. Chuyện tình ngọt ngào, lãng mạn của họ đã thêm một minh chứng rằng, tình yêu chân thật có thể vượt qua được sự chênh lệch về ngoại hình. Dù vậy, ít ai biết được rằng, đằng sau những điều ngọt ngào hơn cả ngôn tình đấy thì cả Phi và Quang đều đã và đang phải cùng nhau trải qua nhiều trắc trở, định kiến từ người đời.

hình ảnhLấy vợ mũm mĩm kém 7t, anh shipper bị đồn ham giàu mới cưới: "Vợ đẹp nhất trong mắt mình" (Ảnh: Infonet)

Được biết Ý Phi và Duy Quang gặp và quen nhau rất tình cờ. Anh Quang trước đây là người giao hàng, còn Phi thường có thói quen mua đồ qua mạng. Cô đi làm trong công ty ở Đắk Nông nên vô tình gặp trong một lần anh đến giao hàng. 

“Anh ấy giao hàng đến em 2 lần. Lần thứ nhất coi như không biết gì; lần thứ 2 gặp lại, anh hỏi mình có bồ chưa, mình nói vẫn đang độc thân nên anh về gọi lại cho mình. Anh gọi 3 ngày sau mình đều không nghe máy, sau gọi nhiều mình cũng nghe nên thỉnh thoảng hẹn đi cà phê với nhau. Tụi mình cứ tìm hiểu như vậy khoảng nửa năm.", Ý Phi cho biết.

hình ảnhDuy Quang và Ý Phi đến với nhau rất tình cờ (Ảnh: Infonet)

Cô nàng cũng tâm sự thêm rằng, dù lúc đấy Phi cao 1m6, nặng khoảng 100kg còn anh Quang chỉ nặng 60kg, điều này không khỏi khiến 9X cảm thấy tự ti về ngoại hình. Tuy nhiên từ trước đến nay, anh Quang lại chưa bao giờ hỏi han về cân nặng của vợ bởi đó là vấn đề tế nhị. Trong mắt anh shipper, Phi cứ mũm mĩm, đáng yêu như thế là đẹp nhất. 

“Trước khi đến với nhau, tụi mình cũng yêu xa, gặp nhiều trắc trở khi nhiều người bàn tán, chỉ trỏ về ngoại hình không cân đối. Đôi lúc mình đã đề nghị dừng lại, nhưng anh vẫn không rời xa, luôn giữ vững lập trường, luôn lựa chọn mình và không bao giờ từ bỏ. Anh ấy dù khó tính nhưng rất thương yêu, chiều chuộng mình. Ngoài ra anh ấy hiền lành lắm, từ lúc quen đến tận bây giờ vẫn rất hiền. Anh chăm chỉ, không biết uống rượu bia, không hút thuốc, chẳng có thói hư tật xấu gì lại yêu con gái bố mẹ nên bố mẹ mình thương lắm. Về phần bố mẹ chồng, họ cũng rất hiền lành và coi mình như con cái trong nhà. Những điều đó đã giúp hai đứa có thêm động lực, vững tin hơn vào mối quan hệ này", cô tâm sự.

hình ảnh(Ảnh: Infonet)

Và rồi sau nửa năm hẹn hò, cặp đôi "đũa lệch" này đã chính thức về chung một nhà vào ngày 6.4 vừa qua với sự chứng kiến, chúc phúc của người thân, bạn bè. Sau khi kết hôn, hôn nhân của họ lại càng hòa hợp hơn nữa. Chồng Phi làm hết tất cả mọi việc, không để vợ phải động tay vào. Trong mắt anh Quang, vợ mãi luôn là người phụ nữ đẹp nhất. "Nhiều người cũng bàn tán, đặt điều nói mình ham giàu mới cưới nhưng mình không quan tâm, luôn xem tình cảm là điều quan trọng nhất. Trước đây, gia đình mình cũng phản đối, nhưng vì tình yêu mà hai đứa đã minh chứng được ngoại hình khác biệt không làm giảm đi tình cảm chân thành hai người dành cho nhau. Ai cũng vậy chứ không riêng gì mình, trong mắt mình vợ là người đẹp nhất. Mình không bao giờ đề cập gì đến cân nặng của cô ấy. Với tình cảm chân thành tụi mình dành cho nhau nên hiện giờ ai cũng chúc phúc”, anh Quang hạnh phúc cho biết.

hình ảnhĐám cưới hai người được tổ chức ngày 6.4 vừa qua (Ảnh: Infonet)

Đúng là những câu chuyện tình "đũa lệch" như thế này đã khiến chúng ta có thêm nhiều niềm tin hơn nữa vào tình yêu chân chính, chị em nhỉ? Vậy mới nói ai cũng xứng đáng được hạnh phúc, chỉ là chưa tìm được đúng người và gặp nhau đúng thời điểm mà thôi! Hi vọng Ý Phi và Duy Quang sẽ luôn giữ mãi ngọn lửa tình này, đồng thời sẽ có thêm nhiều thành công hơn nữa trong cuộc sống nhé!

Nguồn tham khảo: Infonet, Thanh Niên