Bạn muốn để râu quai nón nhưng không biết làm cách nào để mọc râu quai nón? Bạn muốn thay đổi diện mạo bản thân trở nên hấp dẫn, cuốn hút hơn với bộ râu quai nón? Làm thế nào để sở hữu bộ râu ấy khi mình không có gen? Theo dõi ngay bài viết dưới đây để biết bí quyết mọc râu quai nón của những đấng mày râu được chị em mến mộ nhất nhé.

hình ảnh

1. Chăm sóc cho làn da của bạn

Để có thể mọc râu quai nón, điều đầu tiên bạn cần làm chính là chăm sóc cho làn da của mình. Sử dụng các loại kem tẩy tế bào chết, giữ ẩm cho da sẽ giúp lưu thông lỗ chân lông, tạo điều kiện cho râu được mọc nhanh và dễ hơn. Do đó, đừng quên chăm sóc da mặt mỗi ngày nhé! Bạn sẽ cảm nhận được sự tăng trưởng rõ rệt phần lông ở hai bên má mỗi ngày đó.

hình ảnh

2. Tăng cường ngủ và tập thể dục

Có một chế độ sinh hoạt đúng và đủ sẽ giúp cơ thể bạn trở nên khỏe mạnh hơn. Việc ngủ đủ 8 tiếng mỗi đêm sẽ giúp lượng testosterone dồi dào hơn, hỗ trợ việc mọc râu nhanh hơn. Đặc biệt, hạn chế sử dụng rượu bia, chăm tập thể dục cũng là một cách kích thích sự lưu thông của chất dinh dưỡng và hormone.

hình ảnh

3. Chế độ dinh dành dưỡng cho nam giới

Bạn nên có chế độ ăn uống đầy đủ các chất vitamin và khoáng chất cần thiết cho việc mọc tóc từ nang râu, không những thế còn tối ưu cho việc sản xuất hormone tăng trưởng râu. Ngoài ra, bạn nên cân nhắc cho việc ăn khoảng 30% lượng calo của bạn từ chất béo, 50% từ carbs và 20% còn lại từ protein.

hình ảnh

4. Dùng thực phẩm bổ sung cơ thể

Để có thể kích thích được sự phát triển của râu trên khuôn mặt một cách đơn giản như việc bổ sung ngoài chế độ ăn uống cân bằng. Không những thế còn cần phải bổ sung đồng, magie, kẽm, vitamin B, sắt, vitamin E và vitamin D, những chất dinh dưỡng đó đều đóng vai trò rất quan trọng trong việc mọc râu dày hơn.

hình ảnh

5. Thoa Dầu Râu Thường Xuyên

Dầu râu có tác dụng giữ ẩm cho râu và da, đồng thời loại bỏ các tế bào chết giúp bạn bớt ngứa hơn. Dầu râu chứa các thành phần tự nhiên nên an toàn đối với da, kích thích sự mọc của râu được nhanh chóng và đều hơn. Bạn chỉ nên thoa một lớp dầu râu mỏng lên da mỗi ngày thôi nhé.

hình ảnh

6. Cắt Râu Đúng Cách

Việc râu mọc tự nhiên chắc chắn sẽ không có “hàng lối” như bạn mong muốn. Sẽ có những sợi mọc dài, sợi mọc ngắn không đều, gây mất thẩm mỹ. Vì vậy, việc cắt râu, tỉa là điều không thể tránh khỏi. Điều đầu tiên bạn cần làm là xác định đường viền râu của mình, sau đó mới tỉa để tránh việc cạo nhầm nhé.

hình ảnh

7. Uống Đủ Nước

Việc uống đủ nước cũng là một cách giữ ẩm cho cơ thể, đào thải độc tố, lưu thông lỗ chân lông được tốt hơn. Uống đủ 2 lít nước mỗi ngày không chỉ tốt cho sức khỏe mà còn là cách giúp mọc râu quai nón hiệu quả, an toàn tại nhà được nhiều người vận dụng.

hình ảnh

Tổng Kết

Vậy, làm cách nào để mọc râu quai nón? Để có thể có được một bộ râu đẹp và mọc một cách tự nhiên, bạn hãy cho mình một lối sống healthy, ăn uống và tập thể dục đầy đủ để có thể có được một bộ râu quai nón cực kỳ quyến rũ. Theo dõi các bài viết tiếp theo để được chia sẻ kiến thức hay nhé!

Bài viết thuộc tác giả trantuoi2382 - thành viên Cộng đồng Phụ nữ lớn nhất Việt Nam! Nếu bạn sử dụng bài viết cho mục đích cá nhân, vui lòng ghi rõ! Xin cảm ơn!

-----------------------------------------------------------------------------------------------

Có thể bạn quan tâm:

Quy Tắc Bàn Tay Trái Lớp 11 - Vật Lý 11

Cách Kiểm Tra Nhạc Có Bản Quyền Hay Không?