Rất nhiều các cô nàng bận rộn đều có chung băn khoăn lắc vòng vào buổi tối có tốt không? Nên lắc vòng vào thời gian nào là tốt nhất? Vậy việc luyện tập thể thao vào buổi tối như vậy có đảm bảo hay không? Bài viết dưới đây sẽ giúp bạn hiểu rõ về lợi và hại khi lắc vòng vào buổi tối.

hình ảnh

Lắc vòng buổi tối có tốt không?

Trên thực tế, lắc vòng là một bài tập thể dục được rất nhiều người áp dụng theo. Các nhà khoa học cho rằng, việc lắc vòng là một phương pháp hiệu quả trong quá trình giảm cân, giảm mỡ bụng. Thực hiện việc lắc vòng sẽ giúp các chị em nhanh chóng lấy lại vóc dáng thon gọn, mềm mại.

Theo những nghiên cứu khoa học gần đây đã nhận định, lắc vòng vào buổi tối hoàn toàn tốt cho sức khỏe. Khi lắc vòng vào thời gian này sẽ giúp cơ bắp được săn chắc. Các khung xương, đặc biệt là xương chậu, sẽ trở nên khỏe khoắn và dẻo dai.

Khi hoạt động thể thao vào buổi tối, con người sẽ mất khoảng 300 đến 600 calo cho 1 buổi tập. Nếu chị em quá bận rộn vào ban ngày có thể dành 10 đến 20 phút vào buổi tối trước khi đi ngủ. Điều này cũng giúp chị em có được giấc ngủ sâu và ngon hơn.

Lắc Vòng Buổi Tối Như Thế Nào Hiệu Quả?

hình ảnh

Mặc dù việc lắc vòng buổi tối mang lại rất nhiều lợi ích cho cơ thể nhưng không phải ai cũng biết cách lắc vòng đúng nhất. Sự thiếu sót trong khâu chuẩn bị, sai lệch trong động tác sẽ khiến cơ thể bạn không đạt được hiệu quả tốt nhất. Để lắc vòng buổi tối chuẩn nhất, bạn cần thực hiện các bước dưới đây!

1. Khâu chuẩn bị

Dụng cụ dùng để lắc vòng cần phải có được sự thoải mái, thấm hút mồ hôi tốt. Những chiếc vòng cần phải có kích thước phù hợp với vòng 2 của cơ thể. Chúng không được quá nặng cũng như không quá nhẹ để các kỹ thuật lắc sẽ được đúng cách. Về chất liệu, bạn có thể sử dụng các loại lắc vòng đang bày bán trên thị trường, thường là các vòng lắc bằng nhựa.

Bạn cũng nên thực hiện một số động tác khởi động chân, tay để cơ thể dần thích ứng với với việc lắc vòng. Đồng thời, bạn cần lưu ý rằng, lắc vòng buổi tối cần thực hiện 1 - 2 tiếng sau khi ăn tối để tránh ảnh hưởng đến hệ tiêu hoá.

2. Thao tác thực hiện

• Bạn cố gắng không để vòng rơi xuống đất. 
  • Bạn có thể đứng hai chân rộng bằng vai bạn cần đảm bảo được sự thăng bằng và thoải mái nhất cho cơ thể. 
  • Bạn đặt vòng vào eo để một nửa chạm vào phần eo sau đó dùng hai tay lắc vòng sang một bên. Cố gắng để vòng xoay tròn bằng việc lắc eo và hồng. 
  • Để việc đốt cháy calo hiệu quả, bạn nên dùng cả lực thân và người để lắc.

Cần Lưu Ý Gì Khi Lắc Vòng?

hình ảnh
  • Việc lắc vòng sẽ tiêu tốn của bạn rất nhiều năng lượng. Do vậy trước khi tập bạn cần phải không để bụng quá đói. 
  • Không nên uống nhiều nước khi lắc vòng vì điều này dẫn đến bạn bị xóc bụng khó chịu.
  • Tùy theo khả năng của mình có thể tăng thời gian lắc vòng.
  • Không nên tập quá lâu khi mới bắt đầu thực hiện việc lắc vòng. 

Tổng Kết

Bài viết trên đã giúp bạn trả lời cho thắc mắc "lắc vòng buổi tối có tốt không". Nếu bạn kiên trì lắc vòng, bạn sẽ nhanh chóng có được một cơ thể săn chắc, vòng eo thon gọn và sức khoẻ tuyệt vời. Hãy kết hợp với các hoạt động thể thao khác để có được hiệu quả tốt nhất. Theo dõi các bài viết tiếp theo của chúng tôi để được chia sẻ những kiến thức hay và độc đáo!

Bài viết thuộc tác giả thungan2k - thành viên Cộng đồng Phụ nữ Việt Nam! Nếu bạn sử dụng bài viết cho mục đích cá nhân, vui lòng ghi rõ! Xin cảm ơn!

-----------------------------------------------------------------------------------------------

Có thể bạn quan tâm:

Hạt Điều Màu Có Độc Không? - Mật Mã Ẩm Thực

6 Cách Ứng Xử Trong Cuộc Sống Vợ Chồng Tinh Tế Nhất