Nữ doanh nhân cũng có sở thích chơi golf và thỉnh thoảng ra sân với trang phục năng động vẫn toát lên thần thái tự tin, thông minh. Trước lùm xùm của chồng, bà luôn cho thấy mình là người phụ nữ bản lĩnh.

Gần một tháng nay, drama Shark Bình vẫn chưa hề giảm nhiệt khi trên mạng xã hội, 3 nhân vật chính là Shark Bình, chị Đào Lan Hương và diễn viên Phương Oanh liên tục có động thái. Trong khi Phương Oanh thường xuyên giải thích, thanh minh về chuyện của mình và gần đây cô đăng tải bữa cơm ấm cúng được cho là nấu riêng cho Shark Bình thì chị Lan Hương cũng có rất nhiều cảm xúc riêng.

Là người bận rộn với thương trường, suốt hơn 20 năm xây dựng cơ nghiệp, chị Lan Hương luôn cho thấy mình là người có bản lĩnh, phong thái điềm tĩnh. Ở ngoài là nữ tướng nhưng về nhà, chị vẫn là người mẹ đảm đang của gia đình. Không chỉ chăm sóc nhà cửa chu đáo, lo cho các con thật tốt, chị Lan Hương còn tự biết tìm thú vui riêng với thể thao, đặc biệt là golf. 

hình ảnh

Chị Lan Hương là một "golfer" chính hiệu. Ảnh 2dep

Được biết, chị Lan Hương chính là một “golfer” chính hiệu khi có thời gian rảnh là chị ra sân, xem golf như bộ môn để giải trí, rèn luyện sức khỏe và kỹ năng. Với phong cách vốn dĩ đã năng động, không quá bất ngờ khi mỗi lần đến với golf chị đều diện trang phục trẻ trung, thậm chí không ngại mặc váy ngắn xếp ly điệu đà.

Trên trang cá nhân thời gian trước, chị hay đăng ảnh đi chơi, đánh golf cùng bạn bè. Ngày nay khi những cô gái chơi golf thường bị đánh giá là “tìm đại gia bao nuôi” nhưng với chị Lan Hương, chị là CEO, là đại gia của chính mình. Mặc ai tìm đến golf vì mục đích riêng, chị vẫn biết mình thực sự đến bộ môn này vì điều gì. Người giàu, có địa vị và học thức như chị toát lên sự khác biệt vô cùng.

hình ảnh

hình ảnh

Chị chơi golf khi có thời gian. Ảnh 2dep

Người ta nói ở đời chẳng ai hoàn hảo, chị Lan Hương chắc chắn cũng vậy nhưng nhìn vào chị, ta học được rất nhiều thứ. Không phải chỉ riêng thời điểm này mọi người mới trầm trồ về ngoại hình trẻ trung xinh đẹp mà trước đây, người thân, bạn bè không tiếc lời khen ngợi chị. Phụ nữ bận rộn với việc nhà là muốn hết thời gian, nhưng chị còn thương trường, còn những dự án riêng, đối nội đối ngoại... mà vẫn giữ được sắc vóc thon thả rạng rỡ. Chị biết dành thời gian chăm chút cho mình, không chỉ chơi golf mà còn bơi lội, yoga... 

Quay lại drama Shark Bình, quan sát trang cá nhân của ba nhân vật chính có thể thấy những động thái cực kỳ đối lập. Chị Lan Hương luôn cho thấy sự độc lập, bản lĩnh của nữ doanh nhân thông qua cách chị đối mặt với sóng gió hôn nhân. Còn về trang cá nhân của Phương Oanh, vài giờ trước cô đăng tải hình ảnh đi đánh golf, trên tay cầm chiếc dù màu hồng. 

Trong lúc đó, Shark Bình cũng đăng tải địa điểm đánh golf tương tự, cầm chiếc dù như “song sinh” với dù Phương Oanh. Rồi sau đó là mạng xã hội tràn ngập hình ảnh hai người chụp hình cùng nhau tại sân golf. Động thái này như khẳng định rằng họ không hề sợ điều tiếng dư luận. 

Phương Oanh hào hứng viết: “Thấy bảo đây là sân Golf đầu tiên tại Việt Nam”. Cô chọn trang phục ôm sát cơ thể khoe đường cong hút mắt nhằm phá tan tin đồn mang thai 5 tháng. Về phần mình, Shark Bình viết: “Vớt được quả ô ích kỷ, đúng màu mình thích”. Và hình ảnh cả hai chụp chung đã gây chấn động dư luận. Cư dân mạng xôn xao bàn tán:

Có ý kiến ủng hộ việc Shark Bình và Phương Oanh yêu nhau và công khai tình cảm:

- Cứ làm gì mình thấy thích và đáng với tình yêu của mình là được. Còn bên ngoài xã hội có sống thay cho mình đâu. Mong Shark và em Oanh sớm về cùng một nhà.

- Cứ vui vẻ mà sống cuộc đời của mình anh ạ. Đa phần người comment dạo chỉ đi ghen với người giỏi thôi, chứ nếu mà giàu có và giỏi giang thì chẳng ai đi bới móc chuyện thiên hạ ạ. Cứ sống cuộc đời mà mình thấy đúng là được.

- Theo mình nghĩ anh ấy đang cảm ơn đời vì anh là chính anh và anh sẽ phấn đấu sống hết mình cho xem! Ok quá, chịu ông này quá nha, thần tượng luôn.

hình ảnh

Phương Oanh đăng ảnh đánh golf. Ảnh Vietgiaitri

Có người gay gắt:

- Ông chỉ sống cho bản thân mình mà không vì người đã đầu gối tay ấp với mình hơn nửa cuộc đời. Chả có cuộc hôn nhân nào đi với nhau mấy chục năm mà còn mặn nồng yêu đương nữa cả. Lúc vợ có tuổi thì quên nghĩa phụ bần.

- Sân golf này lắm đại gia đến chơi đấy em, nghe nói em sợ đại gia.

- Phải chăng cố tình đăng để mọi người biết mình đang hạnh phúc?

hình ảnh

Shark Bình cũng lên hình đánh golf. Ảnh Vietgiaitri

Trên trang cá nhân của mình, chị Lan Hương vẫn giữ tâm trạng bình tĩnh và quan tâm đến công việc. Trong xuyên suốt drama với chồng, chị luôn cân nhắc thật kỹ khi chia sẻ bất cứ điều gì lên mạng xã hội. Gần đây nhất, chị đăng status khuyên phụ nữ nên yêu thương bản thân mình nhiều hơn. Trích ra đây như sau:

“Hãy sống cho bản thân... ai tốt, ai xấu theo thời gian cũng sẽ nhìn thấy rõ!”.

"Đêm hôm qua, một người bạn nhắn tin cho tôi, vẫn là câu chuyện về mối tình từ thanh mai trúc mã tới 3 mặt con. Khi sự thật phơi bày nhiều năm qua, cô ấy luôn đau khổ, xót xa cho con cái, và vẫn sống trong bế tắc, loay hoay giữ tình - nghĩa - trách nhiệm và nỗi lo toan tính cuộc sống cho con, vì bộ mặt gia đình, vì thương con mà nhiều năm giấu kín...".

Từ khi có thông tin Shark Bình thân mật với nữ diễn viên, chị Lan Hương đã nhận được rất nhiều sự quan tâm từ người quen, bạn bè và cả những người chưa từng gặp gỡ. Trong đó có người bà của một học trò nhỏ gọi điện cho chị nói rằng: “Gia đình tôi cũng đau xót vì xảy ra chuyện tương tự cô ạ, nên cô nhất định phải mạnh mẽ lên…”.

Một người bạn của chị Hương đã mang tin vui về tình cảm của mọi người dành cho chị: “Sáng nay chị V.T.H, tác giả của bài hát nhắn tin nói rằng "ca sĩ T.M cũng ghi âm động viên em và em sẽ còn nhận thêm từ các ca sĩ khác nữa đấy...". Xin cám ơn các anh chị, những bản ghi âm khác em sẽ đăng trên facebook của mình, nhưng sau nhiều tâm sự gửi về, em và tác giả mong muốn tặng chung cho những người phụ nữ khác vì sự đồng cảm trong cuộc sống.

Chuyện gia đình, vợ chồng phức tạp, dù tình yêu có hết đi nữa, nhưng nếu chỉ nghĩ và sống hưởng thụ chơi bời cho mình thì dễ, nghĩ được và có trách nhiệm với người khác mới khó... Mà người lớn trưởng thành nghĩ được vậy sẽ chẳng bao giờ có câu hỏi "Vì sao?".

Biết vậy, nhưng nỗi đau trong cuộc đời cũng là khó tránh... Mỗi khi phải đối diện hoàn cảnh tương tự, hy vọng bài viết dưới đây sẽ giúp chị em ít nhiều, giống như đã giúp H. đối diện chuyện của mình".

hình ảnh

Shark Bình và tình nhân đi đánh golf. Ảnh Vietgiaitri, 2dep

Trong bài đăng lần này, như muốn chia sẻ thật nhiều những gì mình muốn nói bấy lâu nên chị Lan Hương gửi lời nhắn nhủ đến những người phụ nữ đã từng đổ vỡ:

“Dành cho ai đã từng đổ vỡ. Ở Nhật Bản, khi một cái bát bị nứt vỡ, họ dùng vàng gắn lại những mảnh vỡ để tạo thành một tác phẩm nghệ thuật mới.

Người Nhật tin rằng, khi một thứ gì đó từng bị tổn thương và mang trong mình một lịch sử, nó sẽ đẹp hơn. Vì thế, thay vì vứt một cái bát vỡ đi, họ sẽ gắn lại những mảnh vỡ bằng vàng. Thay vì tìm cách che giấu đi những vết nứt vỡ, họ dùng vàng để làm chúng nổi bật lên như một cách để ca tụng và biến chúng thành điểm nhấn của cả chiếc bát.

Con người cũng vậy. Tất cả những khó khăn, thương tổn bạn đã hoặc đang phải trải qua không làm cho bạn xấu xí hơn. Bạn có quyền lựa chọn để sơn lên những thương tổn ấy của mình một lớp vàng. Bạn hoàn toàn có thể vực mình dậy và rút ra bài học từ những vấp váp ấy để trở thành phiên bản tốt hơn của chính mình.

Bạn hoàn toàn có thể tự hào về những vết sẹo từ những tổn thương của mình và nói rằng: "Hãy nhìn những gì tôi đã trải qua. Nhờ chúng mà tôi trở thành tôi của ngày hôm nay. Giờ không có gì là tôi không thể vượt qua."

Không ai có một cuộc đời hoàn hảo. Nhưng ai cũng có thể lựa chọn để sơn vàng lên những mảnh vỡ của cuộc đời mình.

Đừng hổ thẹn vì những gì đã xảy ra với bạn. Bạn càng phủ nhận và than vãn vì những gì đã xảy ra, chúng càng không giúp ích gì cho bạn.

Ngược lại, khi bạn chấp nhận và rút ra bài học từ những đổ vỡ và gắn lại chúng bằng vàng, bạn đã biến những thứ tưởng như xấu xí, vô dụng thành một một câu chuyện đẹp đẽ và đầy cảm hứng.

Có một câu nói rằng: "Mỗi cấp độ tiếp theo của cuộc đời đòi hỏi một phiên bản mới của bạn." Và đôi khi, những mảnh vỡ là thứ cần thiết để bạn trở thành phiên bản mới tốt đẹp hơn.

Cuộc đời, rồi ai cũng từng làm vỡ đi một cái gì đó. Người ta chưa từng bị đổ vỡ nên người ta đứng đó phán xét khi thấy bạn làm vỡ đi thứ mình yêu thích. Sau này, khi trải qua những cảm giác tương tự, người ta cũng sẽ có cảm giác như bạn mà thôi.

Hãy sống cho bản thân và tự đi đến nơi mình cảm thấy hạnh phúc, hà cớ gì phải sợ người đời dèm pha, ai tốt, ai xấu theo thời gian cũng sẽ nhìn thấy rõ. Và sẽ có người bước đến, rồi bạn sẽ lại yêu, sẽ lại tìm thấy hạnh phúc.. để nhận ra, đổ vỡ không có gì đáng sợ cả, vấp ngã ai mà chưa từng, đứng lên đi tiếp hay ngồi yên tại chỗ ngã than khóc mới là điều bạn cần phải chọn lựa.

Đừng vì một lần đổ vỡ mà bỏ luôn cả một đoạn đường dài phía trước, chỉ cần bạn không ngừng tìm kiếm, thì sớm muộn cũng nhìn thấy hạnh phúc đích thực mà thôi. Chúc cho bạn biết cách gắn vàng lên từng vết nứt. Yêu thương!".

Hiện tại, chị Đào Lan Hương chỉ cập nhật về giáo dục và công việc trên trang cá nhân. Người tình của chồng liên tục đăng hình ảnh, trạng thái, tranh cãi với cư dân mạng về drama với Shark Bình. Còn chị vẫn đang cho thấy bản thân bình tĩnh trước mọi bão giông.