Bạn mắc lỗi đi học muộn do ngủ quên, tắc đường hay do hỏng xe,...Bạn bị phạt viết bản kiểm đi học muộn mà chưa biết cách viết sao cho chuẩn? Hãy theo dõi bài viết dưới đây để được hướng dẫn cách viết bản kiểm điểm đi học muộn chuẩn nhất nhé!

hình ảnh

Cách viết bản kiểm điểm đi học muộn chuẩn nhất

Để viết được một bản kiểm điểm đi học muộn đầy đủ, bạn cần phải xác định rõ những thông tin sau:

Sở GD&ĐT: Bạn ghi sở ở địa phương nhé.

Trường: Điền tên trường bạn đang học

Kính gửi: Bạn ghi tên trường ở dòng đầu và tên lớp ở dòng thứ hai

Em tên là: Ghi đầy đủ họ tên và lớp học của bạn

Hiện ở với: Bạn nào ở với ba mẹ thì ghi tên ba mẹ vào, còn nếu ở với người thân dòng họ của mình ghi tên người thân mình vào. Ví dụ: Cô, dì, chú, bác,..

Họ tên người giám hộ: (người bạn hiện ở cùng)

Số điện thoại người giám hộ:...........................................................................

Vi phạm nội quy vào ……………Vi phạm lần thứ.……………: Bạn ghi rõ ngày tháng năm vi phạm và số lần vi phạm vào

Nội dung vi phạm: Do em ngủ quên (hỏng xe, tắc đường…) nên em viết bản kiểm điểm này để xin lỗi thầy (cô)………. và hứa lần sau sẽ đi học đúng giờ.

Thuộc điều ………..trường …………: Bạn ghi rõ điều liên quan đến nội dung vi phạm và tên trường của mình.

Cuối cùng ghi rõ ngày tháng năm viết, sau đó ký và ghi rõ họ tên.

Mẫu bản kiểm điểm đi học muộn 

hình ảnh

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM

Độc lập - Tự do - Hạnh phúc

BẢN TỰ KIỂM ĐIỂM

Kính gửi: - Ban Giám hiệu trường THCS……………….

- Giáo viên chủ nhiệm lớp…………………….

Em tên là: Nguyễn Văn A         Sinh ngày: …..

Học sinh lớp: ……..

Nơi ở:..............................................................................................................

Họ tên cha:...................................... Số điện thoại:........................................

Họ tên mẹ:....................................... Số điện thoại:........................................

Em đã vi phạm nội quy vào ngày…/…/………. Vi phạm lần thứ:..................

Nội dung vi phạm: Hôm qua em có ngủ quên nên đi học muộn. Vì thế em viết bản kiểm điểm này để xin lỗi thầy cô và hứa lần sau sẽ đi học đúng giờ theo quy định của nhà trường.

Em nhận thấy việc làm của em là sai trái. Em xin hứa sẽ không tái phạm, nếu tái phạm sẽ bị xử lý kỷ luật với mức độ cao hơn.

…………., ngày… tháng… năm……..

Người viết bản kiểm điểm

(Ký và ghi rõ họ tên)

Cách xin chữ ký phụ huynh dễ dàng

hình ảnh

Bạn làm thế nào để tránh bị mắng khi xin chữ ký của cha mẹ? bạn phải đối phó với phụ huynh như thế nào? Hãy tham khảo những cách dưới đây nhé!

• Thực ra con người sống ở đời ai cũng mắc phải sai lầm. Bạn có thể nói với bố mẹ rằng: “Tất cả đều tại con bất cẩn. Quên không đặt báo thức. Lần này con biết lỗi rồi, con sẽ cố gắng không thức khuya để có thể dậy sớm đi học đúng giờ.”
  • Hoặc cũng có thể nói với bố mẹ rằng, đánh mắng không thể giải quyết được vấn đề. Chỉ khiến con cái thêm nặng nề về tâm lý. Ngược lại, nếu không trách mắng đôi khi lại là cách để cổ vũ, khích lệ con cái tiến bộ.
  • Ngoài việc nói như trên thì bạn hoàn toàn có thể đối diện với sự thật và nói lại cho bố mẹ bạn một cách chân thành và sám hối. Đánh người chạy đi, không ai đánh người chạy lại. Chỉ cần thành thật mọi việc đều có thể giải quyết được.
  • Nếu như bạn lo lắng xin chữ ký phụ huynh sẽ bị mắng. Vậy trước đó hãy làm việc nhà chăm chỉ, và nhân lúc bố mẹ đang vui vì điều đó đem bản kiểm điểm đi học muộn của mình ra xin chữ ký. Đảm bảo sẽ dễ dàng hơn rất nhiều

Tổng kết

Trên đây là chia sẻ cách viết bản kiểm điểm đi học muộn chuẩn xác và cách xin phụ huynh dễ dàng mà không bị mắng. Ngoài ra bạn có thể tham khảo cách viết bản kiểm điểm cho từng trường hợp chuẩn nhất. Chúc các bạn thành công!

Bài viết thuộc tác giả ThanhTuan97 - thành viên Cộng đồng Phụ nữ lớn nhất Việt Nam! Nếu bạn sử dụng bài viết cho mục đích cá nhân, vui lòng ghi rõ! Xin cảm ơn!

-------------------------------------------------------------

Tham khảo thêm: