Bạn mới sử dụng macbook? Đang chưa biết cách tải video trên facebook về máy macbook như thế nào. Hãy theo dõi bài viết sau đây để được hướng dẫn cách tải video từ facebook về máy nhanh nhất nhé!

Tải video trên facebook về macbook bằng cách sửa url

Một tùy chọn khác là tải video facebook về macbook bằng công cụ internet. Tuy nhiên, bạn không cần phải nhớ địa chỉ của trang web. Thay vào đó, hãy ghi nhớ mẹo này:

Bước 1: Sao chép url video facebook bạn muốn tải

Bước 2: Dán url ra 1 tab mới > Sửa url: thay thế www.fb.com/abc thành mbasic.fb.com/abc > Enter

Bước 3: Click dấu 3 chấm góc dưới bên phải > Tải xuống

hình ảnh

Tải video trên facebook về macbook bằng Cốc Cốc

Cốc cốc là trình duyệt được nhiều người ưa thích vì nó có kết hợp tính năng download video trực tiếp về máy một cách dễ dàng. 

Để tải video với cốc cốc, đầu tiên bạn cần cài đặt cốc cốc cho macbook của mình. Sau đó bạn chỉ cần làm theo 3 bước sau:

mở video rồi đợi thanh tiện ích hiện trên video (hoặc góc bên phải tại thanh địa chỉ) > Chọn độ phân giải > Tải xuống

hình ảnh

Tải video bằng cốc cốc rất nhanh chóng và dễ dàng phải không nào? Tuy nhiên, không phải ai cũng thích sử dụng cốc cốc bởi nó chứa quá nhiều quảng cáo. Và nhiều bạn đang dùng nền tảng trình duyệt khác cũng không muốn cài đặt thêm. 

Tải video trên facebook về máy bằng website

Cách tải video facebook bằng website thứ 3 là lựa chọn hoàn hảo khắc phục toàn bộ nhược điểm của cốc cốc. 

Để tải video trên facebook về máy bằng website bạn cần phải sao chép URL video Facebook. Sau đó nhập URL vào thanh địa chỉ của các trang web như: Fbdown.net, Savefrom.net hoặc Filevid.com

Các bước chi tiết bạn cần thực hiện như sau:

Bước 1: Sao chép liên kết video trên facebook

Bước 2: Truy cập website > dán liên kết vào thanh địa chỉ

Bước 3: Lựa chọn độ phân giải > Tải xuống

hình ảnh

Tổng kết

Trên đây mình đã tổng hợp 3 cách tải video trên facebook về macbook nhanh chóng, đơn giản. Nếu bạn có chia sẻ mới, hãy bình luận bên dưới cho mình biết nhé. Chúc bạn thành công

--------------------------------------------------------------------------

Bài viết liên quan: