Hồng Đăng luôn biết cách chiều chuộng vợ, chỉ cần bà xã nói thích là sẽ chiều không cần nghĩ ngợi. 

Sau khi trở về từ Tây Ban Nha, cuộc sống của Hồng Đăng nhận được nhiều sự chú ý từ công chúng. Thời gian đầu, nam diễn viên khá im ắng trên mạng xã hội, tuy nhiên cho đến thời điểm hiện tại, ông bố hai con đã cởi mở hơn và bắt đầu chia sẻ nhiều hơn về đời tư, gia đình lên trang cá nhân để những người yêu mến mình cùng theo dõi. 

Mới đây, Hồng Đăng khoe loạt ảnh tình tứ cùng bà xã trong chuyến đi phượt Tây Bắc thu hút nhiều sự quan tâm của dân mạng. Trong ảnh, cặp đôi tạo dáng tình cảm như vợ chồng son, quấn quýt nhau không rời. Nam diễn viên cũng thuật lại câu chuyện cưng chiều vợ hết mực khiến chị em không khỏi ganh tỵ. Theo đó, khi nghe Anh Đào bày tỏ mong muốn ngắm mây ở Tà Xùa, ông bố hai con liền đáp ứng ngay và luôn. 

hình ảnh

Hồng Đăng và bà xã vừa có chuyến phượt Tây Bắc. (Ảnh: FBNV)

hình ảnh

Cặp đôi tình tứ như vợ chồng son. (Ảnh: FBNV)

Hồng Đăng chia sẻ: "13 tiếng di chuyển, chỉ cần 2 cốc nước mía và 2 gói xôi lạc ruốc. Em nói 'Mù Cang Chải lúa gặt rồi không đẹp, hay mình đi ngắm mây đi'. OK, Tà Xùa thẳng tiến.

7h tối vừa đi vừa mò vì mây mù, đến Lu Trế thì hết phòng. Thôi mình lại bò xuống nhé. 9h tối nhận phòng và may vẫn còn em gà đen luộc với bát mì 2 trứng cầm hơi. Chúc cả nhà ngủ ngon".

hình ảnh

Nam diễn viên chiều vợ hết mực, chỉ cần bà xã thích là xách xe đi ngay. (Ảnh: FBNV)

hình ảnh

Cặp đôi có chuyến đi phượt đầu tiên sau khi nam diễn viên từ Tây Ban Nha trở về. (Ảnh: FBNV)

Phía dưới hình ảnh, bạn bè của Hồng Đăng đã để lại bình luận ngưỡng mộ tình yêu mà nam diễn viên dành cho bà xã. Không ít người cho rằng hạnh phúc chính là được cùng nhau đi trên mọi nẻo đường và gửi lời chúc đến tình yêu của cặp đôi sẽ thật vững bền theo năm tháng. 

Cách đây vài ngày, Hồng Đăng cũng gây chú ý khi gửi lời yêu thương tới bà xã Anh Đào nhân kỷ niệm 14 năm gắn bó. Đăng ảnh chụp từ phía sau nắm tay bạn đời, nam diễn viên bày tỏ: "Tròn 14 năm nắm tay bạn ấy cùng đi qua những ngày giông bão. Cảm ơn em".

hình ảnh

Hồng Đăng cảm ơn vợ vì đã không buông tay trong kỷ niệm 14 năm ngày cưới. (Ảnh: FBNV) 

Sau chuyến "đi để trở về" ấy, Hồng Đăng luôn thể hiện mình là người chồng tốt, lúc nào cũng yêu thương, quan tâm lo lắng cho vợ cũng như chăm sóc gia đình. Việc cặp đôi thoải mái bày tỏ tình cảm với nhau cũng dập tắt tin đồn họ rạn nứt, đường ai nấy đi sau lùm xùm của nam diễn viên ở Tây Ban Nha hồi tháng 7.

Nam diễn viên về nước từ tháng 8 và bắt đầu hoạt động trở lại trên Facebook sau đó một tháng. Không còn xuất hiện trên truyền hình hay các sự kiện, anh tập trung cho những sở thích cá nhân như đi phượt bằng môtô, chơi golf... Ngoài ra, Hồng Đăng thỉnh thoảng tụ tập với một số người bạn thân, trong đó có diễn viên Mạnh Trường.

"Hãy cảm ơn những gì diễn ra xung quanh cuộc sống này. Hãy cảm ơn ngay cả số phận đen đủi nhất, hãy cảm ơn tất cả mọi thứ, hãy cảm ơn cả những giọt nước mắt đau khổ của bạn. Bởi vì khi bạn còn khóc tức là bạn còn sống. Bạn còn sống là bạn đang hạnh phúc. Bởi vì con người ta sinh ra không phải để chết" - nam diễn viên viết trên trang cá nhân hôm 1/11.

hình ảnh

Hồng Đăng có niềm đam mô với bộ môn golf. (Ảnh: FBNV)

hình ảnh

Anh dành thời gian làm những việc mình thích sau khi từ Tây Ban Nha trở về. (Ảnh: FBNV)

Trước đó, trong bản tường trình với cơ quan chủ quản là Nhà hát Kịch Hà Nội về vụ việc tại Tây Ban Nha, Hồng Đăng trình bày lý do ra nước ngoài để thăm hỏi người thân và du lịch ngắn ngày. Do nhận thức chủ quan, không nắm rõ quy định nghỉ phép để đi nước ngoài của viên chức, nam diễn viên chỉ gọi điện báo cáo Giám đốc Nhà hát mà chưa làm đơn nghỉ phép theo quy định.

Hồng Đăng ban đầu lên kế hoạch sang Italy, Tây Ban Nha, Bồ Đào Nha, Pháp và Đức từ ngày 21/6 - 1/7 nhưng đến ngày 24/6, anh gặp sự cố bất khả kháng tại Tây Ban Nha nên phải ở lại giải quyết và không thể bay về Việt Nam như dự kiến. Đến ngày 6/8, anh mới về nước. Sau khi giải trình, Nhà hát Kịch Hà Nội cũng đưa ra thông báo Hồng Đăng nằm trong diện chưa xem xét, xử lý kỷ luật.

"Khi có kết luận xác minh thông tin của cơ quan có trách nhiệm theo quy định của pháp luật, nhà hát sẽ tiến hành xem xét, xử lý đúng theo quy định hiện hành" - Nhà hát Kịch Hà Nội thông báo. 

Cho đến hiện tại, khán giả vẫn chưa biết rõ sự tình thế nào nhưng việc vợ chồng Hồng Đăng vẫn còn nắm tay nhau bước tiếp quả là điều may mắn. Các con của nam diễn viên cũng được sống trong tình yêu thương trọn vẹn của bố mẹ, vậy mà mừng rồi.

hình ảnh

Theo đơn vị nam diễn viên đang công tác, Hồng Đăng thuộc về các trường hợp chưa xem xét, xử lý kỷ luật. (Ảnh: FBNV)