Em nghĩ mình là cô gái hạnh phúc nhất trên đời này rồi các chị ạ. Tuy hơi thiệt thòi khi yêu người đã có gia đình, nhưng dù về với vợ con mà tâm hồn của anh luôn ở đây với em.

Em với anh gặp nhau hơn 2 năm khi đó anh không hề giấu chuyện mình đã có vợ và 2 con. Vậy nhưng gia đình anh đang gặp trục trặc, vợ chồng suýt ra tòa mấy lần. Vì con cái nên anh chị vẫn duy trì mối quan hệ mặc dù không còn tình cảm với nhau nữa. Em cũng biết là mình không nên tin tưởng tuyệt đối vào những lời ngọt ngào của đàn ông đâu. Nhưng càng gắn bó với anh lâu em càng hiểu tình cảm anh dành cho mình là chân thật.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn Internet

Cái cách anh quan tâm, chăm sóc mỗi lần em mệt mỏi hay ốm đau khiến em cảm động. Lúc đầu nghĩ chỉ yêu anh chơi chơi thôi nhưng lâu dần em cảm thấy hai bọn em không thể sống thiếu nhau được. Anh lo cho em từng li từng tí một, không cho đi làm bắt ở nhà anh nuôi.

Mấy tháng trước chị vợ cũng biết chuyện, đến tận phòng trọ đánh ghen, dọa dẫm nhưng em chẳng sợ. Anh luôn đứng ra bảo vệ em chứ không đứng về phía chị ta. Em cũng nói rồi, nếu như hai người vẫn còn tình cảm, anh còn yêu vợ thì chẳng có lý do gì để em giữ được chân anh ấy cả. Anh ấy yêu em một cách tự nguyện chứ em cũng không đòi hỏi người ta phải ly hôn vợ để đến với mình.

Chính bản thân anh là người đeo bám, theo đuổi em trước. Những lúc chị vợ gọi điện chửi mắng đủ điều, xin tha cho anh về với vợ con thì em cũng nói:

“Chị phải thế nào thì anh ấy mới chán, mới bỏ để đến với người khác chứ. Chẳng phải lỗi tại em, nếu chị gọi được anh về thì đây cũng không dây dưa gì nữa”.

Bình thường thì anh ở chỗ em, thỉnh thoảng mới về qua nhà thăm con cái với giải quyết vài việc thôi. Thế mà đúng cái hôm anh về thì lấy lý do bị giãn cách nên ở nhà luôn không sang chỗ em nữa. Chẳng hiểu sao tự nhiên em lại thấy ấm ức vì những lúc như thế này anh bỏ em một mình ở đây cũng tủi thân lắm chứ. Có chút hoang mang vì giữa lúc khó khăn việc thì không có, tiền hết chẳng biết xin ai nên em gọi điện, nhắn tin trách anh vài câu.

Chắc thấy có lỗi nên tự nhiên hôm qua anh chuyển khoản 20 triệu sang bảo:

“Tiền này bù cho những ngày em ở một mình, muốn mua gì, ăn gì thì gọi nhé đừng bỏ bữa. Hết dịch anh đến”.

Nhận được tiền mà em cứ nằm cười không ngậm được miệng vì hạnh phúc các chị ạ. Chứng tỏ một điều em không yêu lầm người. Anh luôn quan tâm, lo lắng và chăm sóc cho em ngay cả khi không ở bên cạnh. Thể xác anh về nhà với vợ con nhưng tâm hôn luôn ở đây. Đối với em như thế là quá may mắn và hạnh phúc rồi chẳng cần đòi hỏi gì hơn nữa.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn Internet