Ngoài việc bào mỡ bụng và đùi ra thì chị em cũng hay hỏi về các bài tập để cho cằm của mình bớt nọng hơn.Mình chia sẻ một số bài tập có thể giúp chữa dứt điểm được mỡ dưới cằm. Bài tập đầu tiên là Chữ 0 - hãy ngước mặt lên hướng trần nhà sau đó khép nhẹ đôi môi mình lại, căng má ra thành hình chữ O và giữ nó trong vào 20 giây, tiếp tục thư miệng và hạ thấp cằm và trở về vị trí ban đầu. cứ lặp đi lặp lại liên tục động tác 20 lần mỗi ngày. Động tác tiếp theo - bước 1 cũng ngửa mặt lên trần nhà sau đó hãy chu môi lên, chu càng cao thì càng tốt giữ y nguyên tư thế trong vòng 5 giây và sau đó hạ cằm về vị trí ban đầu cũng lặp đi lặp lại động tác này 20 lần mỗi ngày. Động tác kế tiếp là động tác xoay cằm - bước đầu tiên thì hãy ngồi thẳng người lên từ từ nghiêng đầu xoay từ bên trái sang bên phải thành vòng tròn và duy trì lặp lại 10 lần và sau đó thay đổi chiều ngược lại thêm 10 lần nữa.  Động tác tiếp theo gọi là pigeon chị em hãy giữ nhẹ xương quai hàm rồi dùng lực nhẹ đẩy cổ hứng lên nhưng đầu thì dùng lực giữ lại và giữ cố định lại trong 30 giây và nên làm lại động tác này lần thứ 2. Động tác cuối mình chia sẻ hôm nay là giữ thẳng lưng và ngửa đầu lên trần nhà rồi hạ thấp cằm mình xuống ngực càng sâu thì càng tốt nha nhưng luôn giữ thẳng lưng không được con lưng rồi quay trở về vị trí ban đầu tiếp tục lặp lại động tác này 20 lần. Chúc chị em thành công!