Ngày trước em chọn Huân thực ra là cũng chưa hẳn có tình cảm với anh. Nói đúng là em chỉ coi anh như 1 cái phao cứu sinh của mình. Khi ấy em bị bạn trai yêu 5 năm bỏ rơi, đau khổ, cô đơn vô cùng. Đúng lúc ấy Huân tới, vậy là em sà vào lòng anh như để lấp chỗ trống.

Trong thời gian hẹn hò với Huân, em với tình cũ vẫn qua lại đôi ba lần vì em chưa dứt hết được tình cảm. Thực lòng mà nói khi ấy em đúng là “đứng núi này trông núi nọ”, vẫn hi vọng có thể níu kéo được bạn trai cũ quay lại. Để tới khi có bầu, anh ta thẳng thừng tuyên bố:

“Anh sắp kết hôn rồi. Giữa chúng ta không nên dây dưa gì hết”.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn today.line.me

Chẳng còn cách nào, em đành quay về bên Huân giục cưới, coi anh là cái phao cứu sinh. Huân vốn nghĩ cái thai em mang là của anh nên hạnh phúc lắm. Sau cưới anh nâng niu chăm sóc mẹ con em hết mực.

Con trai em lại giống hệt mẹ do vậy Huân cũng không nghi ngờ gì. Có điều khi sinh bé đầu lòng em lại bị băng huyết phải cắt bỏ tử cung để giữ tính mạng thành thử sau này không còn khả năng sinh con. Điều này khiến em lúc nào cũng băn khoăn day dứt bởi trước đấy em luôn nghĩ sẽ sinh cho anh ít nhất 1 đứa để anh được làm bố theo đúng nghĩa. Ai ngờ cuộc đời trớ trêu lại không cho em sinh nở.

Huân không biết bí mật của vợ. Anh yêu con trai lắm, đi làm thì thôi về là quấn lấy con. Đi đâu 2 bố con cũng như hình với bóng. Nhiều khi thấy vợ cứ dằn vặt chuyện không sinh thêm anh lại động viên:

“Em không phải nghĩ ngợi. Anh có cu Bon là đủ rồi, giờ vợ chồng cứ tập trung làm ăn, lo cho con có tương lai tốt là được”.

Nghe chồng nói thế lòng em càng thắt lại. Không ít lần em định nói sự thật với Huân nhưng rồi lại sợ anh không chấp nhận được điều đó mà bỏ rơi 2 mẹ con em. Trước đây đúng là em chọn Huân để lấp chỗ trống nhưng giờ đây Huân chính là cuộc sống của em. Không có anh, em không biết mình sẽ đi đâu về đâu, sẽ sống thế nào. Con em cũng yêu bố, thằng bé sẽ bị tổn thương nếu biết anh không phải cha nó.

Cứ nghĩ tới cảnh ấy em lại lạnh người nên suốt 10 năm chẳng thể nói sự thật cho Huân. Em cũng hiểu mình làm như thế là sai, là có lỗi với chồng nhưng trong hoàn cảnh hiện tại em thực sự không biết nên làm sao nữa. Mọi người cho em xin lời khuyên với.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn today.line.me