Chắc hẳn, những người có nước da tối sẽ rất cần quan tâm đến vấn đề da ngăm nên mặc màu gì. Vì màu da đen nếu biết cách kết hợp trang phục trông sẽ rất thời trang và thu hút. Còn nếu không thì dễ trở thành thảm họa. Vì vậy, bài viết dưới đây sẽ giải đáp vấn đề này để các bạn có nước da ngăm đen luôn tự tin tỏa sáng.

Da Ngăm Nên Mặc Màu Gì?

Nếu bạn đang sở hữu màu da socola khỏe khoắn nhưng vẫn chưa biết cách chọn trang phục sao cho tôn màu da ấy lên thì hãy để chúng tôi gợi ý cho bạn một số màu sắc rất phù hợp sau đây:

Da ngăm hợp trang phục màu trắng

hình ảnh

Trang phục màu trắng sẽ giúp các bạn có làn da ngăm tôn lên nước da rắn rỏi của mình. Hiệu ứng tương phản tạo ra sẽ giúp bạn trông rất nổi bật và thu hút. Nó khiến bạn trông thanh thoát và tao nhã hơn rất nhiều. Vì vậy, đừng quên sắm sửa cho mình một vài bộ đồ màu trắng để chưng diện nhé. Nó phù hợp cả với những bộ cánh bánh bèo đi chơi hoặc nghiêm túc tại nơi công sở.

Da ngăm nên mặc tông màu ấm

hình ảnh

Các màu ấm nóng như đỏ rượu, vàng mù tạt hoặc nâu cam là lựa chọn hợp lý nhất khi phối đồ dành cho những người có nước da bánh mật. Chắc hẳn những màu sắc này sẽ giúp bạn trông tươi tắn, rạng hơn hơn nhiều đấy. Tuy nhiên không nên chọn màu gần giống hoặc tiệp với màu da của mình vì nó sẽ khiến bạn như chìm nghỉm trong bộ đồ. Thế mới thấy việc lựa chọn màu sắc trang phục cho da ngăm cần rất nhiều sự tinh tế.

Da ngăm nên mặc quần áo màu trung tính

hình ảnh

Gam màu trung tính như kem, nude,... là sự lựa chọn an toàn cho mọi làn da. Nếu sợ mình trông nhạt nhòa trong những bộ đồ này thì bạn hãy phối thêm những phụ kiện nổi bật đi kèm nhé. Những bộ trang phục màu trung tính sẽ làm cho da bạn trông sáng hơn đấy.

Da ngăm nên mặc màu vàng nhẹ

hình ảnh

Nên tránh những màu áo quá gần với màu da của bạn, vì sẽ khiến bạn trông như nude. Da ngăm mặc màu gì để trông táo bạo và cá tính. Hãy thử màu vàng xem sao. Nhiều bạn e ngại màu vàng sẽ làm màu da nổi trội, hay lạc tông. Tuy nhiên, như đã nói ở trên, bạn hoàn toàn có thể chọn màu vàng cho trang phục của mình. Ánh vàng tươi nhẹ, nhất là vàng sáng sẽ giúp cho làn da của bạn dịu đi, trông sáng sủa hơn. Do đó, đối với bạn gái, bạn có thể chọn cho mình những bộ váy, đầm màu vàng nhẹ nhàng. Đối với nam giới những chiếc áo sơ mi, áo thun màu vàng giúp bạn nổi bật hơn.

Da ngăm nên mặc màu đen

hình ảnh

Sắc đen sẽ làm cho các bạn da ngăm trông rất bí ẩn và cuốn hút. Chỉ cần điểm xuyết một vài sắc đen trong bộ đồ của mình là bạn đã có thể tự tin với làn da nổi bật của mình. Bạn có thể dễ dàng nhận thấy các quý ông có nước da ngăm rất ưa thích sử dụng trang phục màu đen.

Nhưng tuyệt đối tránh diện cả cây đen vì nó sẽ khiến phản tác dụng đấy nhé. Bạn sẽ không muốn mình trông như một bóng đen thù lù đâu.

Da ngăm nên mặc màu lạnh 

hình ảnh

Các màu lạnh như xanh coban, xanh cổ vịt, xanh navy rất phù hợp với người có nước da ngăm. Bạn hãy ra ngay cửa hàng và thử những trang phục màu này để xem hiệu ứng tôn da bất ngờ mà nó mang lại nhé.

Da Ngăm Đen Không Nên Mặc Màu Gì?

hình ảnh

Có một số màu sắc được coi là “khắc tinh” của người có làn da nâu khi chọn đồ. Cùng tìm hiểu xem nhé.

• Da ngăm tránh mặc màu xanh nõn chuối
  • Màu xanh nõn chuối khiến da bị xỉn màu đi vì vậy sẽ càng làm người có nước da ngăm nhìn đen hơn. Vì vậy, nó thường bị loại ra khỏi tủ đồ của những người có nước da không trắng.
  • Da ngăm đen nên tránh xa màu vàng tươi
  • Màu vàng tươi được đánh giá là khiến nước da nâu càng trở nên xám xịt. Nếu không muốn mình trông thiếu sức sống thì các bạn có làn da bánh mật nên tránh trang phục màu này nhé.
  • Da ngăm không nên mặc màu hồng tươi
  • Trang phục màu hồng tươi chính là khắc tinh của làn da nâu. Vì nó khiến màu da bạn càng tái sạm và nhợt nhạt.
  • Da ngăm nên tránh màu neon
  • Gam màu neon sáng chói không hề phù hợp với nước da ngăm một chút nào. Bạn nên tránh xa các trang phục màu này nhé.

Lưu Ý Khi Phối Đồ Với Làn Da Nâu

hình ảnh

Sự phù hợp khi phối đồ có thể giúp bạn trông đẹp và tự tin hơn. Vì vậy, nếu muốn che khuyết điểm trên cơ thể thì bạn nên chú ý đến cách lựa chọn trang phục mỗi khi ra đường. Hẳn các bạn có nước da nâu sẽ phải để ý hơn khi phối hợp các trang phục và phụ kiện với nhau, tránh bị nhận xét là trông “lố bịch”.

Để luôn xuất hiện với một vẻ ngoài chỉn chu thì bạn nên lưu ý chọn các trang phục phù hợp, vừa vặn với vóc dáng cơ thể. Nếu không phải là một người giỏi phối đồ và có gu thời trang rất đỉnh thì nên chọn những bộ đồ an toàn, có màu sắc tôn da. Đặc biệt hãy học cách phối hợp các phụ kiện để bản thân trông nổi bật và thu hút hơn nhé. 

Một số tips quen thuộc dành cho nam giới da ngăm là có thể mặc sơ mi trắng, xắn ống tay áo để lộ bắp tay rám nắng rắn rỏi. Còn nữ giới thì chỉ cần một vài phụ kiện đơn giản như giày cao gót, trang sức, túi xách phù hợp với bộ trang phục cũng đã đủ tô điểm thêm rất nhiều. 

Kết Luận

Hy vọng bài viết chia sẻ về chủ đề da ngăm nên mặc màu gì đã giúp ích cho các bạn. Điều quan trọng nhất là bạn hãy tự tin vào chính bản thân mình nhé. Đó sẽ là “bộ trang phục” khiến bạn trở nên đẹp nhất.