Dù là chị em sinh đôi nhưng cũng không thể sinh ra hai đứa trẻ giống nhau y đúc được.

Trước đây từng có chuyện chị em từ mặt nhau, sau khi phát hiện con của em gái lại là con ruột chồng chị. Giờ lại thêm câu chuyện dở khóc dở cười cũng vì hai đứa trẻ khác mẹ nhưng cùng một cha.

Nguyên nhân là chị gái thấy con mình lớn lên quá giống con của em gái liền thử đi kiểm tra. Kết quả đứa con của chị và em rể có quan hệ huyết thống. Sét đánh giữa trời quang, người mẹ đã rớt nước mắt sau khi biết sự thật.

hình ảnh

Ảnh: sohu

Theo thông tin trên trang Sohu, có một cặp chị em sinh đôi ở Trung Quốc vô cùng thân thiết. Họ cùng kết hôn, cùng nhau sinh con nhưng trái ngang là hai đứa trẻ cùng một cha.

Chị gái là T.Q và em gái là T.H mang thai gần như cùng thời điểm, đến nỗi ngày dự sinh chỉ cách nhau 2 ngày. Hai chị em vô cùng hạnh phúc và nghĩ đây chính là định mệnh an bài.

Hai người còn rủ nhau đăng ký sinh cùng một bệnh viện và xin vào nhập viện chờ sinh cùng một ngày. Vào nằm cạnh nhau, hai chị em còn vui vẻ nắm tay, vui đùa trước giờ sinh. Cả đại gia đình vỡ òa mừng rỡ khi hai đứa trẻ chào đời bình an.

Tuy nhiên, mọi việc bắt đầu từ lúc chị em nhà này phát hiện hai đứa trẻ càng lớn càng giống nhau. Chị em có cảm giác gì đó không đúng, bởi vì hai đứa bé trông rất giống nhau, giống nhau đến kinh ngạc, giống như một cặp sinh đôi vậy.

hình ảnh

Ảnh: sohu

Hai chị em đúng là sinh đôi giống nhau như đúc, nhưng chồng họ lại không phải anh em sinh đôi. Rất khó có chuyện hai đứa trẻ giống nhau như hai giọt nước. Cả gia đình hai bên cũng bắt đầu nghi ngờ về việc này.

Để tránh sinh nghi, rạn nứt tình cảm, người chị liền đi kiểm tra huyết thống. Kết quả vượt ngoài sức tưởng tượng khiến chị rớt nước mắt. Đúng là con của chị có quan hệ huyết thống với em rể.

Cả đại gia đình cũng nín lặng khi biết kết quả.

Chuyện này muốn kể phải bắt đầu từ rất lâu về trước.

Cô em gái lấy chồng chưa đầy 2 năm đã mang thai. Chị gái thì chờ mãi không thấy tin vui bèn đi khám. Kết quả phát hiện chồng của chị gái có vấn đề, hơi yếu chuyện kia nên khó có thai. Họ quyết định nhờ đến y học để có con và tìm nguồn hiến tặng để thực hiện thủ thuật.

Không ngờ, vì lo lắng chất lượng của người lạ, ông em rể đã nhiệt tình quá mức cho phép. Anh lẳng lặng đến bệnh viện xin hiến cho anh chị để đảm bảo an toàn.

hình ảnh

Ảnh mang tính minh họa, nguồn: dnafuwu

Cuối cùng sự thật vỡ lẽ, cả nhà cũng thấy đây là điều tốt vì dù gì toàn người thân quen trong nhà, “phù sa không chảy ruộng ngoài”. Vợ chồng người chị cũng hiểu ý tốt của em rể nên cũng chấp nhận bỏ qua chuyện này.

Nhưng cũng từ lúc sự thật vỡ lẽ, hai đứa trẻ khác mẹ cùng cha, chị em chẳng còn tự nhiên, thân thiết với nhau như trước. Mỗi lần gặp nhau họ cứ ngượng ngùng, nhìn hai đứa trẻ giống nhau như đúc, thật sự khó xử.

Câu chuyện có thật nhưng khó tin này đã khiến dân mạng xứ Trung một phen bàn tán sôi nổi. Nhiều người cảm thấy ông em rể này hơi đi quá đà, nhiệt tình không đúng chỗ.

Con của chị lại là con ruột của chồng em gái, điều này thật sự lấn cấn. Nếu đứa trẻ có một người bố xa lạ giấu mặt thì có lẽ vẫn dễ chấp nhận hơn. Phải chi ngay từ đầu em rể thương lượng trước với vợ và anh chị, có lẽ không xảy ra cảnh khó xử như hiện tại.