Có lẽ vào thời điểm hiện tại, ở các nơi trên mọi miền tổ quốc đang chuẩn bị kĩ càng cho việc tuyển sinh và lớp 10 của các em sinh năm 2007. Tất nhiên, ko chỉ là chính bản thân các em lo lắng cho bài thi của mình mà cha mẹ, thầy cô cũng không khác j ngồi trên đống lửa. Các em còn nhớ mới ngày nào bỡ ngỡ vào mái trường THCS ko. Nó thật ngây thơ của một đứa trẻ, các em đã trải qua rất nhiều kỉ niệm bên thầy cô, bạn bè và mái trường. Còn nhớ những buổi trưa đến sớm cùng nhau đi vặt xoài, táo, cùng nhau quét sân trường, cùng nhau chơi các trò chơi các trò chơi tuổi thơ mà sau này ta nghĩ lại cảm thấy lòng bỗng nâng nâng, thấy vui vui là lạ. Các em còn nhớ những ngày ôn thi nắng nóng, ngồi dưới chiếc quạt trần lờ đà lờ đời. Ôi sao bực thật! Bao giờ nhà trường mới lắp điều hòa đây! Các em phải trải qua bao nhiêu khó khăn, vượt qua bao nhiêu cạm bẫy, để rồi trưởng thành hơn. Người ta nói rằng lên cấp ba là thời điểm đẹp nhất của đời người nhưng mấy ai thấu ra được thật ra cấp 2 mới là khoảng thời gian dài, vô lo vô nghĩ của chúng ta chứ. Thi đỗ vào cấp 3 chính là bước ngoặt đầu tiên đánh dấu cho các em trưởng thành hơn trong cuộc đời của mình đó.

Chúc các em trong thời gian này ôn thi thật tập trung, vào phòng thi hết sức bình tĩnh, cẩn thận, đọc kĩ đề, chuẩn bị đầy đủ đồ dùng học tập để ko bỏ lỡ bất cứ một cơ hộ nào. Chúc các em sẽ may mắn tự tin và chiến thắng để ko phụ công của bản thân, ơn của cha mẹ, thầy cô hết lòng giảng dạy. Hãy làm tốt nhất mình có thể nhé! Cố lên!!