Không chỉ ăn ý trong công việc, cặp chị em Nam Anh - Nam Em còn “hợp rơ” trong phong cách ăn mặc hằng ngày, nhất là khoản mặc đẹp dẫn đầu xu hướng. Cách mix-match trang phục tương đồng về phong cách, màu sắc của “Song Nam” chắc chắn sẽ được nhiều cặp bạn thân, chị em gái yêu thích và ứng dụng.

hình ảnh

Vốn xuất thân là người mẫu nên chị em Nam Anh - Nam Em không chỉ sở hữu chiều cao ấn tượng 1m71 cùng phong cách ổn mà gout ăn mặc cũng mang tính ứng dụng cao trong cuộc sống. Không những vậy cặp chị em sinh đôi nổi tiếng này còn sở hữu vẻ ngoài xinh đẹp và đều đạt được những thành tích nhất định trong các cuộc thi nhan sắc nên mỗi khi xuất hiện cả 2 đều nhanh chóng thu hút mọi ánh nhìn. Theo đó, ngắm nhìn bộ đôi song Nam “lên đồ” sương sương, chị em phái đẹp sẽ có thêm nhiều gợi ý phối đồ sang xịn, tôn dáng, chuẩn thời thượng.

hình ảnh

Cả hai chị em nhà Nam Anh Nam Em đều là những ứng cử viên nặng ký cho các cuộc thi nhan sắc, tuy nhiên hình ảnh đời thường của chị em nhà này lại vô cùng giản dị y như tính cách của họ. Chẳng váy áo lộng lẫy, những hình ảnh này làm mọi người cảm thấy ngọt ngào bởi sự giản đơn, bình dị của nó.

hình ảnh

Cặp sao chuộng những thiết kế thoải mái, dễ dàng vận động nhưng không quá xuề xòa. Có diện mạo giống nhau lại cùng chung phong cách nên mỗi lần xuất hiện chị em mỹ nhân gốc Tiền Giang lại trở nên đặc biệt hơn. Nếu cùng nhau diện áo trắng, thật sự khó nhận biết đâu là chị, đâu là em.

hình ảnh

Không chỉ sở hữu vẻ ngoài giống nhau, cặp chị em song sinh Nam Anh, Nam Em còn khiến khán giả nhiều lần phải "dụi mắt" mới biết rõ ai là ai khi diện đồ đôi.

hình ảnh

hình ảnh

Ở nhà đơn giản là vậy nhưng khi diện đồ chỉn chu Nam Anh - Nam Em lại chuẩn beauty queen. Đặc biệt ở các sự kiện hay sàn diễn có dịp sóng đôi cùng nhau, chị em nhà mỹ nhân gốc Tiền Giang lại chọn đồ tương đồng. Những bộ cánh này có thể giống hệt, đôi khi chỉ sử dụng cùng màu sắc, kiểu dáng nhưng cũng khiến Nam Anh - Nam Em chiếm mọi ánh nhìn bởi tăng gấp đôi sự xinh đẹp khi sóng bước cùng nhau. 

hình ảnh

Tuy nhiên, nếu nhìn kĩ có thể nhận thấy, Nam Em có sự ngọt ngào, nhẹ nhàng còn Nam Anh lại có chút cá tính, mạnh mẽ hơn. Thời chưa nổi tiếng, Nam Anh có phần tròn trịa hơn người em mình, tuy nhiên không thể phủ nhận rằng cả hai đều sở hữu vẻ đẹp mộc mạc, tươi tắn.

hình ảnh

Dù là chị em sinh đôi nhưng về độ nổi tiếng Nam Em vẫn phần nào lấn lướt chị gái. Đây cũng là điều khiến Nam Anh từng trải lòng sẽ cố gắng để thoát khỏi mác "chị gái Hoa khôi". Vậy nên dù có diện trang phục đồng điệu, khí chất của Nam Anh - Nam Em vẫn hoàn toàn khác biệt. 

hình ảnh

Nếu theo dõi hành trình của cả hai chị em xinh đẹp này sẽ biết Hoa khôi Đồng bằng Sông Cửu Long 2015 từng có khoảng thời gian tăng cân vượt kiểm soát. Đây là thời điểm khán giả dễ dàng phân biệt Nam Anh - Nam Em nhất. Tuy nhiên tính đến thời điểm hiện tại cô đã trở về cân nặng ban đầu, hình thể thậm chí còn chuẩn mực hơn người chị thân thiết. 

hình ảnh

Vốn là Hoa khôi Đồng bằng Sông Cửu Long và là Top 8 Miss Earth 2016, Nam Em lần nào xuất hiện cũng khiến người hâm mộ trầm trồ về vẻ ngoài của mình. Bên cạnh đó, từ ngày giảm cân thành công nhan sắc của Nam Em ngày càng thăng hạn hơn, phong cách thời trang ngày càng rõ ràng hơn. Có thể thấy, hiện tại người đẹp đang theo đuổi hình ảnh chuẩn beauty queen với kiểu trang điểm hơi hướng Tây Âu, chuộng tông màu mắt xám khói đầy ấn tượng.

hình ảnh

Nếu trước kia, Nam Em không quá chỉn chu khi xuất hiện ngoài sân khấu thì thời điểm hiện tại, cô lại khá chăm chút cho vẻ bề ngoài với gu thời trang sang chảnh. Người đẹp thường ưu ái diện các thiết kế của NTK Việt Nam, với phong cách sang trọng, quý phái. Bên cạnh đó, về độ sắc sảo và thần thái trước ống kính, Top 8 Miss Earth 2016 cũng được giới mộ điệu đánh giá cao hơn.

hình ảnh

hình ảnh

Tương đồng với Nam Em khi theo đuổi phong cách beauty queen, ở Nam Anh khán giả cảm thấy được sự gai góc, mạnh mẽ và đầy bản lĩnh của một chiến binh đang mong muốn thoát khỏi cái bóng to lớn của em gái, để có thể ngày càng khẳng định tài năng của bản thân. Cũng vì thế mà trong mỗi shoot hình, thần thái và  cách tạo dáng của Nam Anh cũng khác Nam Em rất nhiều. Chính điều này giúp cô không bị một màu và ngày càng có dấu ấn riêng.