Mọi người có công nhận là chỉ cần hàm răng trắng lên thì nhìn nhan sắc của một người sẽ được nâng lên tầm cao mới không? Nhưng đừng nói đến chuyện bọc sứ hay tẩy trắng răng tại phòng khám nha, mình sợ đau và ê buốt lắm nên không bao giờ dám dùng mấy cách đó.

Răng mình cũng không phải dạng vàng lắm nhưng cũng thuộc dạng 'bình thường' như phần đông răng tự nhiên của mọi người ấy. Tức là răng không được trắng sáng mà nó cứ ngà ngà màu vàng dù có đánh răng kĩ như thế nào đi nữa thì cũng không thể sáng lên được. Đôi khi nhìn vào bộ răng cứ có cảm giác như là chưa được vệ sinh sạch sẽ dù mình vừa mới đánh răng xong.

Thế nên là bao lâu nay mình luôn đi tìm một cách làm trắng răng tự nhiên, không đau, không hóa chất hay tác động gì làm hỏng răng mà vẫn có được nụ cười tỏa nắng, tỏa sáng. Cách đây 2 tuần mình có thử 1 cách và quả nhiên đã hiệu quả mọi người ạ. Răng sau khi được làm trắng bằng cách có thể lên vài tông, làm cho khuôn mặt trông sáng sủa hơn hẳn, tất nhiên là không được trắng như ngọc như mấy người đi bọc răng sứ đâu nha. Nhưng mình nhìn thì thấy rất ưng, rất đẹp vì nó tự nhiên và chắc khỏe.

hình ảnh

Trộn baking soda và kem đánh răng, ảnh: DSA

Mọi người hay hỏi mình dùng cách gì nên hôm nay mình chia sẻ luôn 1 lần nhé. Đó chính là Baking Soda. Theo mình tìm hiểu được thì từng có một nghiên cứu từ năm 2017 đã chứng minh được rằng, đánh răng bằng Baking Soda là một cách thông minh và an toàn để loại bỏ các mảng bám và giúp 'tẩy trắng' hàm răng tự nhiên và nhanh chóng.

Trên thực tế, thành phần Baking Soda cũng thường xuất hiện ngay trong các loại kem đánh răng, nhưng để có được hiệu quả trắng răng tốt hơn, chúng ta vẫn có thể sử dụng Baking Soda riêng nhé.

Cách làm cụ thể như sau: Mọi người lấy Baking Soda trộn với nước, sau đó nhúng bàn chải đánh răng vào hỗn hợp này và từ từ chải lên khắp các bề mặt răng của mình. Một phương pháp khác là mọi người có thể cho Baking Soda trực tiếp lên bàn chải rồi thực hiện đánh răng như bình thường. Một số người còn thêm Hydrogen Peroxide Nếu cùng với Baking Soda để hiểu quả trắng răng tốt hơn nhưng không bắt buộc nhé.‏

Một điều quan trọng khi mọi người thực hiện làm trắng răng bằng phương pháp này là không được nuốt hỗn hợp này nhé vì nó không tốt cho sức khỏe khi đi vào đường ruột. Chính vì vậy mà mọi người cũng nên súc miệng thật kỹ với nước sạch sau khi đã thực hiện chải răng với Baking Soda.

hình ảnh

Răng trắng lên một cách tự nhiên và khỏe mạnh, ảnh: DA

Lưu ý quan trọng tiếp theo là sau khi chải răng với dung dịch Baking Soda, mọi người vẫn cần đánh răng lại với sản phẩm là kem đánh răng thông thường để chắc chắn loại bỏ được tất cả lượng baking soda còn sót lại trên hàm răng của mình nhé.‏ 

Bản thân mình đã tận dụng cách này trong 2 tuần và đã có kết quả là răng trắng sáng hơn nhiều nhé mọi người. Ngoài ra, mình còn tìm hiểu thấy nhiều người cùng dùng cách làm trắng răng bằng 'trái cây' nữa đấy. Phương pháp này nghe có vẻ an toàn hơn nhiều, ai muốn thử thì làm theo cách sau nhé. ‏

‏Loại trái cây được sử dụng để làm trắng răng chính là dâu tây - loại quả đang đúng mùa với giá rẻ chẳng khác nào các loại hoa quả thông thường là mấy. Lý do dâu tây được chọn để làm trắng răng vì nó có chứa axit malic, chất này sẽ có tác dụng loại bỏ những mảng bám tích tụ trên răng lâu ngày, khi được kết hợp với Baking Soda sẽ tạo ra một hỗn hợp hoàn hảo để giúp mọi người có hàm răng trắng đẹp. ‏

Cách làm cụ thể như sau:

‏Để làm trắng răng với hỗn hợp dâu tây và Baking Soda, mọi người hãy nghiền nát 1 quả dâu tươi, sau đó lấy bột dâu tây trộn với Baking Soda rồi chải hỗn hợp này lên khắp các bề mặt răng. Các bước thực hiện cũng tương tự như phương pháp trên mình đã nói nhé.

Có một lưu ý khác với phương pháp dùng dâu tay là biện pháp làm trắng răng này có thể làm ảnh hưởng ít nhiều đến men răng nếu sử dụng quá thường xuyên. Chính vì vậy bạn đừng lạm dụng mà nên căn chỉnh số lượng cũng như tần suất thực hiện tới khi thấy có kết quả thì nên giãn cách các lần thực hiện ra để tránh các axit làm hỏng men răng của bạn nhé.

Có rất nhiều người đã bỏ ra hàng chục triệu đồng, thậm chí là cả trăm triệu để sở hữu bộ răng trắng đẹp như ý nhưng với cách trên thì chúng ta chỉ tốn khoảng vài chục nghìn đồng. Đây sẽ là lựa chọn dành cho những người 'thích tự nhiên' như mình, vừa đẹp nhưng vẫn đảm bảo sức khỏe, tiết kiệm mà không ảnh hưởng gì lớn đến cơ thể cả.

Chúc mọi người sẽ thực hiện thành công và có 1 hàm răng trắng đẹp giúp bản thân mình luôn luôn tự tin, gặp được những điều thuận lợi hơn trong cuộc sống cũng như hạnh phúc hơn nhé. Mọi người làm xong nhớ phản hồi lại cho tất cả cùng biết nhé.