Bạn đã quá nhàm chán với phong cách hiện tại của mình và đang tìm cách thay đổi diện mạo bản thân tốt hơn? Bạn muốn mình trở nên hoàn hảo hơn trong mắt người khác giới? Bạn muốn chinh phục trái tim của người ấy? Bạn muốn trở thành trung tâm của sự chú ý? Trong bài viết này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn những cách làm thay đổi vẻ bề ngoài của mình đơn giản mà hiệu quả tốt nhất.

hình ảnh

1. Trang Phục

Câu nói “người đẹp vì lụa, lúa tốt vì phân” quả không sai. Cách ăn mặc ảnh hưởng rất lớn đến ngoại hình của bạn. Nếu không phải một người có gu thời trang, gu thẩm mỹ tốt, bạn vẫn có thể học cách phối đồ sao cho vừa vặn, phù hợp với vóc dáng bản thân. Yêu cơ thể của mình, hiểu rằng không ai hoàn hảo tất cả mọi thứ. Đừng ngần ngại mặc những bộ trang phục tôn lên nét đẹp cơ thể của bạn nhé!

hình ảnh

2. Phụ Kiện

Cách sử dụng các món đồ trang sức, phụ kiện cũng phần nào thể hiện cá tính của bạn. Không có một nguyên tắc nào là không thể phá vỡ trong thời trang, vì vậy đừng ngại thử nghiệm. Nhưng cũng không nên tùy hứng quá đà kẻo phản tác dụng nhé.

hình ảnh

3. Kiểu Tóc

Có kiểu tóc nào bạn rất thích nhưng lại chưa dám thử không? Vậy là bao giờ nếu không phải là bây giờ để cho bạn hành động! Mạnh dạn thử những kiểu tóc khác nhau hoặc hỏi ý kiến của các chuyên gia làm đẹp tại các salon tóc để được tư vấn phù hợp nhất với khuôn mặt của bạn nhé.

hình ảnh

4. Cách Trang Điểm

Nếu bạn là nữ, việc trang điểm để thay đổi diện mạo sẽ dễ dàng hơn rất nhiều. Nếu bạn không có thói quen trang điểm, đừng ngần ngại thử để khám phá bản thân trong những diện mạo mới. Chỉ riêng việc thay đổi phong cách trang điểm cũng đã khiến ngoại hình của bạn trông khác nhau rõ rệt. Tùy vào sở thích, tính chất sự kiện bạn tham gia mà chọn cách make-up phù hợp nhé.

hình ảnh

5. Chăm Sóc Da

Làn da có tầm ảnh hưởng rất lớn đối với người xung quanh. Do đó, nếu bạn sở hữu một làn da đẹp, mịn màng, chắc chắn bạn sẽ nhận được sự ngưỡng mộ trong mắt mọi người. Vì vậy, sử dụng các sản phẩm kem dưỡng da giúp cho làn da bạn được bảo vệ tốt hơn. Bên cạnh đó, uống đủ nước mỗi ngày cũng là cách cải thiện sự tươi trẻ cho làn da của bạn.

hình ảnh

6. Tập Luyện Cải Thiện Vóc Dáng

Nếu không may mắn sinh ra đã có vóc dáng như mong muốn thì bạn hoàn toàn có thể cải thiện bằng cách luyện tập. Không có cách nào khác hiệu quả, an toàn để đẹp lên thay thế luyện tập cả. Tập luyện không chỉ giúp đào thải các sắc tố da xấu ra khỏi cơ thể mà còn giúp bạn có được sức đề kháng mạnh mẽ.

hình ảnh

7. Ngủ Đủ Giấc

Giấc ngủ chiếm phần lớn đến sức khỏe tinh thần, tâm trạng và cả nhan sắc của bạn. Chắc hẳn bạn sẽ không muốn các sắc tố melanin gây sạm da vì thức khuya, thiếu ngủ tàn phá con người bạn. Thể trạng yếu ớt cũng sẽ khiến cho thần sắc khuôn mặt bạn giảm đi rõ rệt. Hãy dần hình thành thói quen duy trì giấc ngủ sâu vào ban đêm với 8 tiếng đồng hồ nhé! Thử cố gắng ngủ trước 11h tối trong một thời gian, bạn sẽ thấy hiệu quả rõ rệt.

hình ảnh

8. Chế Độ Ăn Uống

Muốn thay đổi diện mạo nhanh bạn có thể thay đổi trang phục, make-up như cách mà chúng tôi vừa đề cập ở trên. Nhưng muốn trở nên khoẻ và đẹp từ bên trong thì hãy xem xét kỹ lưỡng khẩu phần ăn của mình để có một chế độ dinh dưỡng lành mạnh.

hình ảnh

9. Cải Thiện Tư Thế

Dáng đứng thẳng sẽ giúp cho diện mạo của bạn trông thanh thoát hơn. Hãy tập cho mình dáng đứng thẳng lưng, học cách để tay tự nhiên tùy từng tình huống. Điều này giúp cho phong thái của bạn trở nên chín chắn, trưởng thành nhưng cũng vô cùng thu hút.

hình ảnh

10. Phong Thái Tự Tin

Điều này thuộc yếu tố sâu thẳm bên trong mỗi người nhưng không phải là không thể luyện tập. Bạn có thể tập nói chuyện trước gương sao cho trông tự nhiên, thoải mái nhất. Khi nói chuyện với người khác, đừng quên nhìn thẳng vào mắt họ nhé. Đừng lo lắng, bạn có thể nhìn vào khoảng cách giữa hai mắt người đối diện (vùng sống mũi nối với trán) chứ không cần nhìn thẳng vào mắt để đỡ ngại.

hình ảnh

Tổng Kết

Mỗi người đều có những thế mạnh riêng của mình. Hy vọng bài viết về cách thay đổi diện mạo bản thân trên đây đã mang đến cho bạn nhiều thông tin bổ ích. Chúc bạn luôn được tỏa sáng bằng chính con người mình. Đừng quên theo dõi chúng tôi trong các bài viết tiếp theo để được chia sẻ những kinh nghiệm hay và thú vị!

Bài viết thuộc tác giả trang2k2 - thành viên Cộng đồng Phụ nữ Việt Nam! Nếu bạn sử dụng bài viết cho mục đích cá nhân, vui lòng ghi rõ! Xin cảm ơn!

-----------------------------------------------------------------------------------------------

Có thể bạn quan tâm:

Nêu Sự Khác Nhau Giữa Thực Vật Ưa Sáng Và Ưa Bóng

Mục Đích Học Tập Của Học Sinh Là Gì?