Bạn đang loay hoay vì không biết cách tải video trên Youtube & Facebook về máy tính, điện thoại của mình một cách đơn giản nhất? Bạn muốn lưu giữ những bộ phim hay, thú vị nhưng lại không hiểu biết về công nghệ? Đừng lo! Trong bài viết này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn cách tải video chỉ bằng vài thao tác nhanh gọn.

Loading interface...

Cách Tải Video Trên Youtube

Youtube đang là một trong những kênh mạng xã hội lớn nhất hiện nay. Đó là nơi mọi người tìm được các video giải trí, những bộ phim hấp dẫn hay những ca khúc đình đám nhất. Tuy nhiên, Youtube không tích hợp tính năng tải video về máy tính nên nhiều người cảm thấy vô cùng bất tiện.

Có rất nhiều phần mềm, công cụ trực tuyến được phát triển hiện nay, đóng vai trò là bên thứ 3 giúp bạn download được video từ Youtube đơn giản nhất. Dưới đây là một số công cụ được nhiều người đánh giá tốt nhất mà bạn không thể bỏ qua.

Sử dụng Cốc Cốc

Cốc Cốc là một trình duyệt tìm kiếm, có chức năng và tính năng tương tự Google nhưng có quy mô nhỏ hơn. Người dùng hiện nay lựa chọn Cốc Cốc vì rất nhiều nguyên nhân nhưng phần lớn với mục đích tải Video trên Youtube.

Bạn sẽ không phải mất quá nhiều thời gian và công sức để nghiên cứu cách tải video Youtube bằng Cốc Cốc. Tất cả những gì mà bạn cần làm chính là mở trình duyệt Cốc Cốc, sau đó truy cập Youtube, bật video bạn muốn tải lên. Cuối cùng, bạn để con trỏ chuột vào màn hình phát của Video, một đường dẫn tải video sẽ hiện lên.

Loading interface...

Cốc Cốc hỗ trợ người dùng download video với nhiều mức độ chất lượng khác nhau lên đến 1080p. Bạn chỉ cần cân nhắc về tốc độ mạng của mình, sau đó chọn chất lượng phù hợp rồi ngồi chờ video hoàn tất.

Bên cạnh đó, nếu bạn muốn tải video Youtube về điện thoại, điều này hoàn toàn không khó. Trước tiên, điện thoại của bạn cần cài đặt Cốc Cốc. Bạn có thể tìm kiếm trên CH Play hoặc Google Store để tiến hành cài đặt.

Sau đó, bạn mở trình duyệt lên. Quét mã QR hiển thị trên video Youtube trên PC của bạn. Như vậy, bạn có thể tải video Youtube về điện thoại của mình một cách nhanh chóng và không tốn quá nhiều công sức.

Loading interface...

Như vậy, có thể thấy rằng, Cốc Cốc chính là một trợ thủ đắc lực trong việc download video hiện nay. Bạn hãy thử trải nghiệm và sử dụng ứng dụng độc đáo này nhé!

Sử dụng các dịch vụ trực tuyến (không cần dùng phần mềm)

Có rất nhiều công cụ giúp bạn tải video trực tuyến hiện nay. Mỗi công cụ có một cách thức hoạt động riêng, giao diện khác nhau nhưng bạn sẽ không mất quá nhiều thời gian để làm quen với chúng. Bạn chỉ cần copy đường link video trên Youtube, sau đó gán vào khung tìm kiếm. Mọi thứ sẽ được hệ thống xử lý tự động và cho bạn link download nhanh nhất.

Một số công cụ tải video online miễn phí được mọi người sử dụng nhiều nhất là: Clip Converter, Save Form, Y2Mate, CloudConvert,... Đặc biệt, khi bạn sử dụng các công cụ này, bạn có thể lưu thành định dạng MP3 hoặc Audio. Cách này được áp dụng trong trường hợp lưu nhạc về máy.

Download Video Youtube bằng Y2Mate

Bạn có thể truy cập Y2Mate tại đây: https://www.y2mate.com/vi4

Đầu tiên, bạn copy đường link video trên Youtube, sau đó gán vào ô tìm kiếm.

Loading interface...
Ngay lập tức, bạn sẽ nhận được 1 danh sách các lựa chọn tải video. Bạn có thể tải ở nhiều chất lượng khác nhau, thậm chí lưu video dưới dạng âm thanh.
Bạn chỉ cần nhấn vào nút “Tải về”, sau đó chờ đợi Video tự động được tải về máy tính của bạn. Bạn cũng có thể sử dụng công cụ trực tuyến này trên điện thoại của mình, giúp tải video về điện thoại đơn giản nhất.

Download Video Youtube bằng Clip Converter

Bạn có thể truy cập Clip Converter tại đây: https://www.clipconverter.cc/vi/2/

Tương tự như Y2Mate, bạn gán đường link video vào ô tìm kiếm để tiến hành tải video. Bên cạnh đó, bạn cũng có thể video có sẵn trong máy tính của mình để tiến hành chuyển đổi định dạng như ý muốn.

Loading interface...
Sau đó, bạn chỉ cần chọn định dạng và chất lượng mà bạn mong muốn. Nhấn “Bắt đầu” để tiến hành download video về máy.

Sử dụng 1-Click Youtube Download (Add-on trên Firefox)

Để có thể sử dụng Add-on này, trước tiên bạn cần cài đặt trình duyệt Firefox. Các thao tác tìm kiếm và cài đặt Add-on rất đơn giản nên trong bài viết này xin được lược bớt.

Khi bạn cài đặt 1-Click Youtube Download, một nút Download nhỏ sẽ hiện bên dưới tiêu đề video. Bạn chỉ cần chọn chất lượng video muốn tải, sau đó chờ đợi. Tuy nhiên, phương pháp này có một yếu điểm. Quá trình tải video sẽ không hiển thị, do đó bạn không thể biết được lúc nào video đã được tải hoàn tất.

Cách Tải Video Trên Facebook

Facebook đã không còn xa lạ đối với mỗi chúng ta. Mặc dù không phát triển mạnh các video như trên Youtube nhưng có nhiều trường hợp video bạn muốn lưu về máy không thể tìm thấy ở kênh nào khác. Do đó, việc tìm hiểu cách tải video trên Facebook vẫn thực sự cần thiết.

Tải về máy điện thoại

Extradownloader.Com là một công cụ cực kỳ phổ biến. Nó được mọi người sử dụng để download video trên điện thoại từ Facebook. Trước tiên, bạn cần phải có được đường link video trên Facebook. Tại mỗi video, bạn nhấn “Chia sẻ”. Một thanh công cụ sẽ hiện lên cho phép bạn “Copy Link” video.

Sau đó, bạn truy cập Extradownloader bằng trình duyệt trên Mobile. Nhấn giữ vào ô tìm kiếm và gán đường link video bạn vừa copy. Nhấn nút Download, chọn chất lượng video và đợi quá trình tải về hoàn tất.

Bên cạnh đó, với Extradownloader, bạn cũng có thể tải video trên nhiều mạng xã hội khác như Youtube, Instagram, Twitter,... Có thể nói, đây là một công cụ cực kỳ hữu ích mà bạn không thể bỏ qua nếu muốn lưu video thú vị về máy điện thoại của mình.

Tải về máy tính

Để tải video trên Facebook về máy tính, PC của mình thì không thể không có sự trợ giúp từ DDLVid.Com. Không quá khó để sử dụng công cụ trực tuyến này bởi bạn cũng chỉ thực hiện thao tác Copy & Paste Link là đã hoàn thành.

Để có thể copy được link video Facebook trên PC, bạn nhấn chuột phải vào video, sau đó nhấn vào Hiển thị URL Video. Copy đường Link hiện trên màn hình là thành công.

Dán đường link đó vào ô tìm kiếm của DDLVid. Nhấn “GET THE VIDEO”. Cuối cùng là chờ đợi và tải video về máy tính của bạn. Những thao tác này vô cùng đơn giản và không hề tốn nhiều thời gian của bạn. Đặc biệt, dù bạn là người kém về công nghệ thì bạn cũng có thể thực hiện được.

Việc tải video trên Facebook được nhiều người đánh giá là khó hơn so với Youtube. Tuy nhiên, không có khó khăn nào nếu như bạn biết sử dụng công cụ đúng cách và nhận được lời khuyên từ những người có kinh nghiệm khác.

Một Số Câu Hỏi Thường Gặp

Làm thế nào để tải Video từ Messenger về máy tính?

Có khá nhiều người gặp khó khăn trong việc tải video trên messenger về máy tính. Nếu sử dụng điện thoại thì vấn đề này có thể được giải quyết chỉ bằng việc nhấn và giữ video. Còn nếu tải về máy tính, bạn chỉ cần nhấn 2 lần vào video để hiển thị ở màn hình to hơn. Sau đó, nút Tải xuống sẽ hiển thị ở góc trái trên màn hình video.

Loading interface...

Có cách nào để tải video có phụ đề trên Youtube?

Video có phụ đề hay không có phụ đề thì đều không ảnh hưởng đến việc sử dụng công cụ để download video trên Youtube. Do đó, bạn cứ áp dụng các công cụ được giới thiệu trên đây để tải video trên Youtube về máy của mình.

Có tải video live stream trên Facebook được không?

Khi một người dùng nào đó live stream trên Facebook, khi đó video chưa được hoàn thành. Nói cách khác, nó không được coi là một video hoàn chỉnh. Chính vì vậy, bạn không thể tải được video live về máy của mình.

Tổng Kết

Như vậy, việc tải video về máy tính, điện thoại rất đơn giản và bất cứ người dùng nào cũng có thể hiểu được. Bên cạnh đó còn rất nhiều cách, công cụ giúp việc download được thuận tiện nhất nhưng không được nhắc đến trong bài viết này.

Nếu bạn có bất cứ thắc mắc hay cách tải video nào thú vị, tiện lợi, hãy để lại bình luận phía dưới bài viết để chia sẻ đến mọi người. Cảm ơn bạn đã quan tâm theo dõi!