Bạn đã quá chán nản với những ảnh avatar thông thường và đang tìm cách làm ảnh đại diện video trên facebook bằng máy tính? Bạn muốn trang cá nhân của mình thật nổi bật và cá tính? Bạn muốn tăng thêm nhiều follow trên facebook thông qua hình video đại diện? Bài viết dưới đây sẽ hướng dẫn bạn cách đặt video làm avatar trên facebook cực đơn giản và hiệu quả.

hình ảnh

Để có thể dùng video làm ảnh đại diện, bạn cần tiến hành theo các bước sau:

• Bước 1: Đăng nhập tài khoản FaceBook trên máy tính.
  • Bước 2: Truy cập vào trang cá nhân.
  • Bước 3: Click vào ảnh đại diện để tiến hành thay đổi.
  • Bước 4: Chọn “Select Profile Video” nếu đã có sẵn video thay thế trong máy tính. Nếu chưa có, hãy chọn “Take a New Profile Video” để quay video mới trực tiếp.
  • Bước 5: Chọn video bạn muốn trong danh sách và nhấn Done để làm avatar mới.
  • Bước 6: Bạn có thể sử dụng bộ công cụ để chỉnh sửa video cho đẹp và bảo đảm thời gian không quá 7 giây. Hoặc nếu không, hệ thống sẽ tự động căn chỉnh giúp bạn. 
  • Bước 7: Nhấn Use để hoàn thành.
  • Bước 8: Chờ đợi Facebook cập nhật Video làm hình ảnh đại diện.

Ảnh Đại Diện Facebook Là Gì?

Avatar hay “ảnh đại diện” là hình ảnh được sử dụng để đại diện, thay thế cho cá nhân, tổ chức, đơn vị. Với mỗi đối tượng khác nhau, avatar sẽ có sự khác nhau, ví dụ như avatar của các công ty, doanh nghiệp thì hình ảnh đại diện của họ là LOGO. 

Còn đối với cá nhân thì ảnh đại diện có thể bất cứ 1 hình ảnh nào yêu thích: Ảnh thiên nhiên, hoa cỏ, con vật, ảnh chân dung… Hơn nữa, avatar của cá nhân trên FaceBook có thể tùy ý thay đổi theo sở thích của người dùng mà không cần suy xét nhiều như khi đổi LOGO.

Nói cách khác, Avatar chính là “nét hồn” của mỗi cá nhân. Đây là dấu ấn khiến mọi người nhớ về bạn. Một avatar thu hút người sẽ càng nhận được nhiều sự quan tâm. Chính vì vậy, không ít người bỏ ra rất nhiều tâm huyết đối với ảnh đại diện Facebook của mình.

hình ảnh

Lưu Ý Khi Làm Ảnh Đại Diện Bằng Video Trên Facebook

Khi thay đổi ảnh đại diện FaceBook bằng video trên máy tính, bạn cần lưu ý 1 số vấn đề sau:

• Cần cập nhật FaceBook phiên bản mới nhất.
  • Video có độ dài không quá 7 giây, điều này đòi hỏi bạn cần có sự sàng lọc, khả năng chỉnh sửa tốt đối với các video dài để chúng không bị đứt gãy nội dung.
  • Nếu chẳng may video quá dài thì bạn cần sử dụng 1 ứng dụng khác để cắt ghép trước khi đăng tải.

Tổng Kết

Trên đây là hướng dẫn cách làm ảnh đại diện video trên facebook bằng máy tính mà bất cứ ai cũng có thể áp dụng thành công cho avatar của mình. Hy vọng những thông tin trên sẽ hữu ích cho bạn khi design trang cá nhân, fanpage được đẹp và thu hút hơn. Đừng quên theo dõi chúng tôi trong các bài viết tiếp theo để được chia sẻ nhiều kiến thức bổ ích!

Bài viết thuộc tác giả thegioinho8x12 - thành viên Cộng đồng Phụ nữ Việt Nam! Nếu bạn sử dụng bài viết cho mục đích cá nhân, vui lòng ghi rõ! Xin cảm ơn!

-----------------------------------------------------------------------------------------------

Có thể bạn chưa biết:

Thức Ăn Có Vai Trò Gì Đối Với Cơ Thể Chúng Ta?

Cách Làm Nước Dashi Cho Bé 5 Tháng Tuổi Tại Nhà