Bạn đang tìm cách hiển thị số người theo dõi trên facebook? Bạn muốn bất cứ ai vào xem trang cá nhân cũng có thể biết được những người follow mình? Nếu bạn đang có những nhu cầu như vậy thì hãy đọc ngay bài viết dưới đây của chúng tôi nhé. Cam đoan rằng bạn có thể thực hiện thành công theo hướng dẫn của chúng tôi chỉ trong một nốt nhạc.

hình ảnh

Cách Hiển Thị Số Người Theo Dõi Trên Facebook Bằng Máy Tính

Trước tiên, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn cách bật hiển thị người theo dõi trên máy tính. Hãy thực hiện theo cách làm nhanh chóng, dễ dàng dưới đây.

Bước 1: Chọn biểu tượng tam giác ngược > chọn “Cài đặt & quyền riêng tư”.

Bước 2: Chọn “Cài đặt”.

Bước 3: Chọn mục “Bài viết công khai”

Bước 4: Tại mục Ai có thể theo dõi tôi?, chọn chế độ “Mọi người” để bật chế độ công khai trên máy tính.

Bước 5: Tại trang cá nhân của minh, chọn “Chỉnh sửa chi tiết”.

Bước 6: Tìm mục “Người theo dõi” và ấn gạt sang ngang >chọn “Lưu” là xong.

hình ảnh

Cách Hiển Thị Số Người Theo Dõi Trên Facebook Bằng Điện Thoại

Vậy còn cách làm trên điện thoại thì sao? Hướng dẫn dưới đây của chúng tôi được thực hiện trên hệ điều hành Android. Các bước làm đối với điện thoại iPhone hoàn toàn tương tự nên bạn có thể áp dụng dễ dàng. 

Bước 1: Chọn vào biểu tượng Menu 3 gạch ngang phía trên bên góc phải màn hình.

Bước 2: Kéo xuống dưới cùng chọn Cài đặt và quyền riêng tư.

Bước 3: Chọn Cài đặt.

Bước 4: Chọn Người theo dõi và nội dung công khai.

Bước 5: Tại mục Ai có thể theo dõi tôi, chọn Công khai để bật nút theo dõi trên Facebook.

Bước 6:  Tại mục Ai có thể xem người theo dõi trên dòng thời gian của bạn, chọn Công khai là xong.

hình ảnh

Một Số Câu Hỏi Thường Gặp

Cách bật hiển thị người theo dõi trên facebook qua hướng dẫn như trên cũng khá đơn giản phải không nào? Trong quá trình tư vấn cho người dùng, chúng tôi đã nhận được một số câu hỏi liên quan về những vướng mắc gặp phải. Sau đây là bản tóm tắt các vấn đề thường gặp để mọi người cùng theo dõi cách giải quyết.

Bật hiển thị số người theo dõi trên Facebook để làm gì?

Những người nổi tiếng, bán hàng online thường bật chế độ hiển thị người theo dõi để tăng độ uy tín cho trang facebook cá nhân của mình. Người dùng cũng có xu hướng theo dõi những tài khoản có lượng follow khủng để cập nhật tin tức. Từ đó có thể tăng lượt theo dõi cho bạn đấy.

Có nên để tất cả thông tin thành Công khai?

Facebook có rất nhiều chế độ hiển thị bạn có thể tự cài đặt tùy nhu cầu và sở thích. Nhưng đối với một số mục mang tính cá nhân, bạn nên để chế độ riêng tư để bảo mật an toàn thông tin. Điều này sẽ giúp bạn tránh rủi ro bị mang sử dụng thông tin với các ý đồ xấu.

Tại sao không hiển thị được người theo dõi?

Nếu bạn chưa bật chế độ theo dõi công khai thì sẽ Facebook sẽ không hiển thị số người theo dõi cho bạn. Vì vậy, bạn cần thực hiện đúng tuần tự theo các bước mà chúng tôi đã hướng dẫn bên trên nhé.

Một lý do nữa mà facebook chặn tính năng hiển thị người theo dõi là đối với các chủ tài khoản chưa đủ tuổi vị thành niên. Để khắc phục điều này, bạn có thể điều chỉnh năm sinh sao cho trên 18 tuổi là được nhé.

hình ảnh

Kết Luận

Như vậy, bài viết trên đã hướng dẫn cách hiển thị người theo dõi trên facebook. Hy vọng những thông tin của chúng tôi đã giúp ích cho các bạn. Nếu có thêm câu hỏi gì trong quá trình thao tác, hãy để lại bình luận xuống phía dưới bài viết này nhé. Chúc các bạn thành công.