Bạn cảm thấy tự ti về thân hình của mình và mong muốn tìm cách giảm mỡ bụng nhanh chóng nhất? Bạn đã từng thử rất nhiều cách nhưng không thực sự hiệu quả? Bạn tiêu tốn rất nhiều tiền vào các loại thuốc giảm cân nhưng càng khiến tình hình xấu hơn?

Đừng lo! Trong bài viết này, chúng tôi hướng dẫn bạn cách giảm mỡ bụng tại nhà an toàn và hiệu quả nhất. Không chỉ đạt được thân hình như mong muốn mà bạn còn cải thiện vấn đề sức khỏe đáng kể. Nào! Hãy cùng nhau khám phá những phương pháp thần kỳ đó là gì nhé!

hình ảnh

Cách Giảm Mỡ Bụng Tại Nhà Cho Nam

Không khác với các chị em thì phái nam cũng rất quan tâm và chú trọng đến ngoại hình của mình. Việc sở hữu một thân hình mập mạp, bước chân nặng trịch cùng chiếc bụng quá cỡ là điều mà không một người đàn ông nào muốn.

Nhất là khi bước vào sau độ tuổi 35 - 40, chế độ sinh hoạt và công việc không điều độ rất dễ khiến cho nam giới tăng cân. Những người thường xuyên làm việc bằng bia rượu thì tỷ lệ sở hữu “bụng bia” là rất lớn. Vậy làm cách nào để giảm mỡ bụng nhanh nhất cho nam?

Thay đổi chế độ ăn hợp lý, khoa học

Điều khiến cánh mày râu tăng cân không kiểm soát chính là ăn uống không khoa học, sử dụng quá nhiều chất kích thích và nghỉ ngơi không đúng giờ giấc. Do đó, việc thay đổi chế độ ăn hợp lý và khoa học là cách tốt nhất giúp giảm cân cũng như giảm mỡ bụng hiệu quả.

Theo các chuyên gia dinh dưỡng nghiên cứu rằng, việc tích tụ lớp mỡ thừa ở bụng là do ăn quá no trong cùng một bữa. Chính vì vậy, bạn cần phải chia nhỏ các bữa ăn trong ngày thành 5 - 7 bữa. Điều này giúp bạn không có cảm giác đói và tránh tình trạng ăn quá no.

Bên cạnh đó, bạn nên hạn chế sử dụng các chất kích thích. Hạn chế bia rượu là điều quan trọng nhất vì đây là hai tác nhân chính khiến mỡ bụng của bạn dày lên từng ngày.

Chắc chắn ngủ đúng giờ giấc

Nam giới thức đêm có hai nguyên nhân: làm việc hoặc mất ngủ. Ban đêm là thời gian dịch dạ dày hoạt động nhiều nhất. Các chất axit tiết ra khiến cho bạn có cảm giác thèm ăn. Do đó, bạn sẽ hình thành thói quen ăn đêm, dẫn đến tình trạng tăng cân không kiểm soát.

Nếu bạn ngủ đúng giờ giấc, cơ thể bạn sẽ không bị mệt mỏi, tránh suy nhược cơ thể, đồng thời không có những bữa ăn ngoài không cần thiết. Hoặc nếu bạn ngủ quá nhiều cũng là nguyên nhân khiến mỡ tích tụ nhanh hơn. Nghỉ ngơi 8 tiếng một ngày và ngủ trước 23 giờ đêm là lời khuyên mà các chuyên gia dành cho bạn.

Thực hiện các bài tập Gym giảm mỡ bụng

Không thể phủ nhận được rằng, việc tập Gym là cách tốt nhất và hiệu quả nhất giúp giảm mỡ bụng cho nam. Các bài tập tác động chủ yếu vào phần bụng như gập bụng, squad, nhảy dây hay chạy bền. Tuy nhiên, không phải ai cũng có đủ kiên trì để thực hiện các bài tập mệt mỏi này trong vài tháng.

Nếu bạn cảm thấy không giữ vững được nhiệt huyết và sự kiên trì của mình, bạn có thể cùng tập luyện với những người bạn của mình. Nghe những video động lực mỗi ngày cũng như theo dõi hiệu quả giảm cân của mình để tự tin hơn vào con đường mà bạn đang chọn.

Cách Giảm Mỡ Bụng Tại Nhà Cho Nữ

Nữ giới đối với chuyện vóc dáng thì luôn có những mối bận tâm nhất định. Thậm chí, ngay cả khi cô ấy có thân hình hoàn hảo, cân đối thì việc cố gắng giữ gìn, tránh tăng cân không bao giờ nới lỏng. Một số người phụ nữ còn đặt ra niêm luật cho bản thân mình, có những chế độ ăn kiêng khắt khe chỉ để sở hữu vóc dáng đầy mê hoặc.

Làm thế nào để giảm mỡ bụng dưới cho nữ giới hiệu quả và an toàn? Đây là câu hỏi mà hầu như phái nữ trên toàn thế giới đều băn khoăn. Không ít các chị em phụ nữ tìm đến các loại trà giảm cân, thuốc giảm cân để tiết kiệm thời gian. Nhưng đây lại là cách vô tình gây hại cho sức khỏe nghiêm trọng.

Dưới đây là một số phương pháp giảm cân hiệu quả cho nữ được các chuyên gia nghiên cứu và tư vấn, hỗ trợ các chị em trong việc xây dựng một thân hình khỏe mạnh và duyên dáng!

Hạn chế các thức ăn có đường

Không thể phủ nhận rằng đường là một trong những tác nhân khiến mỡ bụng tích tụ và tăng cân nhanh chóng. Trong đường có chứa nhiều năng lượng. Nếu ăn quá nhiều đường, năng lượng dư thừa quá nhiều sẽ được chuyển hoá dưới dạng mỡ, khiến cho bụng của bạn biến dạng nhanh chóng.

Các thức ăn có chứa nhiều đường như nước ngọt có ga, nước ép trái cây hay bánh ngọt, các thức uống thể thao chứa đường. Đây đều là những thực phẩm được nhiều người ưa chuộng nhưng cũng vì thế mà nó gây ra 60% tình trạng béo phì.

Chính vì vậy, việc cắt giảm các thức ăn có chứa nhiều đường là một biện pháp cần thiết. Thay vào đó, hãy ăn nhiều hoa quả, rau củ tươi để cơ thể được thanh lọc từng ngày.

Tăng cường chất đạm, giảm tinh bột

Về cơ bản thì tinh bột cũng là một dạng của đường. Nếu bạn nhai cơm lâu, bạn sẽ thấy vị ngọt. Đó chính là đường saccarozơ, là một trong những tác nhân khiến bạn no lâu hơn, calo được tích lũy nhiều hơn. Tuy nhiên, một số loại thực phẩm chứa nhiều tinh bột như khoai sẽ không gây tăng cân do đường tinh bột trong khoai là đường “đói”.

Thêm vào đó, bạn hãy tăng cường các thức ăn chứa đạm vào thực đơn hàng ngày của mình. Các nghiên cứu cũng chỉ ra rằng, việc ăn các thức ăn chứa đạm từ thịt nạc sẽ giúp bạn đốt mỡ và giảm cân hiệu quả hơn.

Sử dụng các thức uống giảm cân tự nhiên và an toàn

Trên thị trường có rất nhiều loại thức uống giảm cân. Tuy nhiên, nó lại không thực sự an toàn do một số sản phẩm có sử dụng chất bảo quản hoặc chất phụ gia tạo màu. Những sản phẩm này sẽ chỉ khiến cơ thể bạn mất nước chứ không tác động trực tiếp vào lớp mỡ trong cùng. Do đó, bạn không chỉ thấy mệt mà còn tăng khả năng tăng cân nhanh chóng.

Một số loại thức uống giảm cân bạn có thể thực hiện ngay tại nhà của mình như giấm táo, trà xanh, nước ép bưởi, nước chanh pha loãng, gừng mật ong,v.v.. Bạn có thể tham khảo cách làm những thức uống này trên google hoặc học hỏi kinh nghiệm từ những người từng giảm cân thành công.

Massage giảm mỡ bụng

Massage giúp mỡ bụng của bạn đốt cháy khá đáng kể. Đây cũng là một phương pháp giúp bạn thư giãn tốt sau những ngày làm việc mệt mỏi, căng thẳng. Bạn có thể kết hợp massage với các nguyên liệu như muối, chanh, gừng, dầu dừa,v.v.. Bạn có thể tìm các dịch vụ massage để hiệu quả đạt được tối đa nhất.

Cách làm giảm mỡ bụng sau sinh nhanh nhất

Vấn đề tăng cân sau sinh không phải là điều kỳ lạ, hiếm hoi ở phụ nữ. Thậm chí, có người còn mắc bệnh béo phì ngay sau khi sinh. Đây là vấn đề khiến các chị em đứng ngồi không yên.

Có rất nhiều phương pháp giúp giảm mỡ bụng sau sinh nhanh chóng cho các chị em học hỏi:

• Nuôi con bằng sữa mẹ
  • Tập thể dục thường xuyên
  • Đeo đai quấn bụng
  • Tẩy tế bào chết ở bụng
  • Tập suy nghĩ lành mạnh

Bên cạnh đó, bạn cũng có thể nghe lời khuyên và tư vấn từ các chuyên gia để có được lộ trình giảm mỡ bụng hiệu quả sau sinh mà vẫn đảm bảo sức khỏe tốt nhất.

Tổng Kết

Với những phương pháp giảm mỡ bụng đơn giản, hiệu quả tại nhà trên đây chắc chắn sẽ là “phao cứu sinh” cho cả nam và nữ. Chúng tôi hy vọng rằng, qua bài viết này, bạn sẽ đặt được cho mình một mục tiêu giảm cân lý tưởng và hết mình để đạt được mục tiêu ấy.

Nếu bạn có những chia sẻ về cách giảm mỡ bụng hiệu quả, hãy để lại bình luận bên dưới bài viết. Cảm ơn bạn đã quan tâm theo dõi!